ถ้าไม่มีแผ่นกันความร้อนจะมีผลอย่างไรครับ

ทุกปัญหาเรามีคำตอบเราตอบให้คุณก่อนถึงมือช่าง

ถ้าไม่มีแผ่นกันความร้อนจะมีผลอย่างไรครับ

โพสต์โดย Mumu » พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2015 9:14 pm

คือรถผมเพิ่งได้มาครับ แล้วมันไม่มีแผ่นกันความร้อนที่ฝากระโปงหน้าอยากถามว่า ?
จะมีผลอย่างไรครับ และจะมีผลกับสีรถหรือเปล่า
แล้วถ้าผมจะหามาติดน่าจะซื้อแบบใหนครับ ราคาประมาณเท่าไหรครับ
ขอบคุณครับ
Mumu
Silver Member

Re: ถ้าไม่มีแผ่นกันความร้อนจะมีผลอย่างไรครับ

โพสต์โดย Lungmhee » ศุกร์ พ.ย. 13, 2015 9:13 am

ไม่มีแผ่นกันความร้อนน่าจะมีผลโดยตรงกับสีฝากระโปรงรถ โดยตรง

ไม่แน่ใจว่าแผ่นกันความร้อนฝากระโปรงของเบนซ์แท้ตรงรุ่นจะยังมีขายหรือไม่ลองโทรถามร้านอะไหล่เบนซ์ดู
ถ้าทีก็น่าจะราคาเป็นหลักพัน ถึงหลายพันบาท

แต่หลายคนแก้ปัญหานี้โดยการไปซื้อแผ่นยางกันความร้อนทั่วไปจากร้านอะไหล่แถวๆวรจักร หรือ
ร้านอะไหล่ใกล้ ๆ บ้าน มีให้เลือกหลายชนิดทั้งอย่างหนาและอย่างบาง ทั้งแบบมีฟลอยด์อลูมิเนียม
และอย่างไม่มีฟลอยด์ มีทั้งแบบมีกาวในตัว และแบบซื้อกาวยาง(แบบเดียวกับที่ใช้ซ่อมรองเท้า)
มาทาแล้วปะกะฝากระโปรงรถ ราคาหลักร้อย(ถ้าทำเอง) อาจจะหลักพันต้น ๆ ถ้าให้อู่สีทำให้

ความทนทานแบบให้กาวยางกระป๋องติดดูเหมือนว่าจะทนกว่าแบบมีกาวในตัว
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lungmhee
Diamond Member

Re: ถ้าไม่มีแผ่นกันความร้อนจะมีผลอย่างไรครับ

โพสต์โดย Admin » ศุกร์ พ.ย. 13, 2015 10:52 am

ไม่มีแผ่นกันความร้อนในห้องเครื่องยนต์ทำให้สีด้านครับ

ส่วนเลือกแบบไหน ถ้าของเบนซ์เดิมๆถูกออกแบบมาให้ซับความร้อนและคายความร้อนออกเร็ว แต่ถ้าเป็นแผ่นติดเองตามประดับยนต์จะไม่มีคุณสมบัติคายความร้อนดีเท่าแบบของแท้แต่ราคาต่างกันครับ ของแท้ผมขายอยู่2500บาทครับ หากที่รถมีกิ๊ฟติดมาด้วยอยู่แล้วเปลี่ยนเองได้เลยครับ10นาทีเสร็จครับ
Admin
Site Admin

โพสต์โดย Mumu » ศุกร์ พ.ย. 13, 2015 12:38 pm

ขอบคุณพี่ทั้งสองครับ
Mumu

โพสต์โดย supagrit » ศุกร์ พ.ย. 13, 2015 7:28 pm

ควรมีอย่างมากครับแผ่นกันความร้อน ของผมใช้ของ stp รุ่น sprenเป้นแผ่นกันความร้อน และเก็บเสียงครับใช้ดีมากเลยเสียงเครื่องหายไปเยอะครับกัดฟันซื้อเลยตอนนั้นแผ่นละ6000กว่าบาทใช้มาจะ5ปีแล้วยังดีสวยอยู่เลยครับ
supagrit
Gold Member

โพสต์โดย Bon » อังคาร ก.พ. 21, 2017 10:56 pm

อยากทราบว่า แผ่นซับเสียง ที่ แผ่นเหล็กใต้ท้อง มีไหมครับ ของ C220. Cdi ครับ พอดีของเก่า มัน เสียแล้วครับ
Bon

โพสต์โดย Admin » พุธ ก.พ. 22, 2017 11:15 am

มีแต่ต้องใช้เลขตัวถังเชคให้นะครับ
Admin
Site Admin

ย้อนกลับไปยัง กระดานถามตอบปัญหา