คาบน้ำมันในหม้อพักน้ำ เกิดจากอะไรครับ

ทุกปัญหาเรามีคำตอบเราตอบให้คุณก่อนถึงมือช่าง

คาบน้ำมันในหม้อพักน้ำ เกิดจากอะไรครับ

โพสต์โดย oldman » พุธ ก.พ. 01, 2017 11:11 pm

อยากทราบว่าคาบน้ำมันในหม้อพักน้ำ เกิดจากประเก็นรั่วใช่่ไหมครับ
1. ถ้าใช่ซ่อมเท่าไหรครับ
2. ถ้าวางเครื่อง C36 ซื่อมาทั้งหัวเท่าไหร พร้อมทั้งวาง
3. ถ้าวาง C200 วาง C36 ได้ไหมครับ
oldman
Bronze Member

Re: คาบน้ำมันในหม้อพักน้ำ เกิดจากอะไรครับ

โพสต์โดย Lungmhee » พุธ ก.พ. 01, 2017 11:21 pm

ปะเก็นฝาสูบแตกอาจจะมีฝาสูบผุร่วมด้วยหรือไม่ก็ได้แล้วแต่เครื่อง

ถ้าซ่อมเอาไว้ใช้ในชีวิตประจำวันก็ซ่อมเครื่องเดิมนั่นแหละง่ายและถูกที่สุด
น่าจะหลักหมื่นต้น ๆ แล้วแต่ความเสียหายอาจจะ 1-2-3 หมื่นแล้ว
แต่ความจำเป็นและความเสียหายของแต่ละเครื่องที่ไม่เท่ากัน
ว่าจะมีอุปกรณ์ข้างเคียงอะไรเสียหายตามมามากน้อยเพียงใด

เปล่่ยนเครื่องวางเครื่องเพิ่มเงินเปลืองเวลาและมีโอกาศเพิ่มความปวดหัว
อาจจะดีหรือไม่ดีขึ้นบางทีก็ขึ้นกับดวงที่หาอู่ที่มีช่างดีช่างเก่งไม่โกงและ
ไม่ขี้โม้ แต่ทุกวิธีน่าจะแพงกว่าซ่อมเครื่องเดิมโขอยู่ถ้าอยากเอามันก็ลอง
ดูครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lungmhee
Diamond Member

Re: คาบน้ำมันในหม้อพักน้ำ เกิดจากอะไรครับ

โพสต์โดย oldman » พุธ ก.พ. 01, 2017 11:44 pm

ขอบคุณ Lungmhee มากครับ
oldman
Bronze Member

ย้อนกลับไปยัง กระดานถามตอบปัญหา