น้ำรั่วเต็มท้องรถ

ทุกปัญหาเรามีคำตอบเราตอบให้คุณก่อนถึงมือช่าง

น้ำรั่วเต็มท้องรถ

โพสต์โดย oldman » อาทิตย์ เม.ย. 09, 2017 2:22 pm

ขออนุญาติปรึกษา หน่อยครับ
เมืวันเสาร์ผมขัยรถไปธุระประมาณ 6 กม พอจอดแล้วไปทำธุระ กลับมาพบว่ามีน้ำเต็มท้องรถ จึงขับกลับบ้านแล้วเปิดหม้อพักน้ำ พบว่าน้ำหายเกือบหมด ดังนั้นจึงเติมน้ำลงไปจนเต็มหม้อพักน้ำ วันนี้ผมไปทำธุระประมาณ 30 กม พบว่าไม่มีน้ำรั่วที่ท้องรถอีกครับ และตรวจที่หม้อพักน้ำก็ปกติ อาการแบบนี้เป็นอะไรไหมครัย ต้องเปลี่ยนตัวไหนครับ รบกวนทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยครับ
oldman
Bronze Member

ย้อนกลับไปยัง กระดานถามตอบปัญหา