อยากเลิกใช้รีโมทของเบนซ์แล้วติดรีโมทเปิดปิดรถแบบธรรมดาได้ไหม

ทุกปัญหาเรามีคำตอบเราตอบให้คุณก่อนถึงมือช่าง

อยากเลิกใช้รีโมทของเบนซ์แล้วติดรีโมทเปิดปิดรถแบบธรรมดาได้ไหม

โพสต์โดย mai81 » ศุกร์ มิ.ย. 23, 2017 9:22 am

c180 w202 อยากเลิกใช้รีโมทของเบนซ์แล้วติดรีโมทเปิดปิดรถแบบธรรมดาได้ไหมครับโดยปิดระบบป้องกันขโมยของเบนซ์ไปเลย
สามารถใช้กุญแจสตาร์ทได้เลย รีโมทมีหน้าที่เปิดล๊อคปิดล๊อคเฉยๆ
ขอบคุณครับ(ถ้ามีที่แนะนำและราคายิ่งดี)
mai81
Silver Member

Re: อยากเลิกใช้รีโมทของเบนซ์แล้วติดรีโมทเปิดปิดรถแบบธรรมดาได

โพสต์โดย Admin » ศุกร์ มิ.ย. 23, 2017 12:56 pm

ได้ครับ รับทำรวมทั้งค่าของ ค่าแรงทั้งหมด3500บาทครับ ติดต่อมาที่Line:palmcclassได้เลยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Admin
Site Admin

Re: อยากเลิกใช้รีโมทของเบนซ์แล้วติดรีโมทเปิดปิดรถแบบธรรมดาได

โพสต์โดย Nophakrit » พุธ มิ.ย. 28, 2017 9:40 am

mai81 เขียน:c180 w202 อยากเลิกใช้รีโมทของเบนซ์แล้วติดรีโมทเปิดปิดรถแบบธรรมดาได้ไหมครับโดยปิดระบบป้องกันขโมยของเบนซ์ไปเลย
สามารถใช้กุญแจสตาร์ทได้เลย รีโมทมีหน้าที่เปิดล๊อคปิดล๊อคเฉยๆ
ขอบคุณครับ(ถ้ามีที่แนะนำและราคายิ่งดี)

ผมก้อใช้รีโมทเดิมแค่เซนทรัลล็อคกับสตาร์ท.. ตัดระบบป้องกันขโมยออกอย่างเดียว :mrgreen:
Nophakrit
Platinum Member

โพสต์โดย mai81 » ศุกร์ ก.ค. 07, 2017 11:41 pm

ไปติดมาแล้วครับ work สุดๆ

จากเดิมแทบจะเอารีโมทแนบกับกระจกหน้า
ของใหม่เกิน 20 เมตร
มีไฟเลี้ยวกระพริบให้รู้ว่าล๊อคหรือปลดล๊อคด้วย

วิธีติดก็ไม่ยุ่งยาก ปลดล๊อคด้วยรีโมทเดิม แล้วก็เลิกใช้ถอดถ่าน
แล้วก็ติดรีโมทใหม่ก็เสร็จแล้วครับ
mai81
Silver Member

โพสต์โดย Admin » เสาร์ ก.ค. 08, 2017 11:03 pm

mai81 เขียน:ไปติดมาแล้วครับ work สุดๆ

จากเดิมแทบจะเอารีโมทแนบกับกระจกหน้า
ของใหม่เกิน 20 เมตร
มีไฟเลี้ยวกระพริบให้รู้ว่าล๊อคหรือปลดล๊อคด้วย

วิธีติดก็ไม่ยุ่งยาก ปลดล๊อคด้วยรีโมทเดิม แล้วก็เลิกใช้ถอดถ่าน
แล้วก็ติดรีโมทใหม่ก็เสร็จแล้วครับ

ชอบตุณที่อุดหนุนครับ

บางคันกดติดๆดับๆ บางทีถ้าหากว่ารีโมทเดิมมันเสียหรือล๊อคไปแล้วนี่ จะสตาร์ทไม่ติดแก้ไม่ได้นะครับ ต้องเปลี่ยนกล่องECUอย่างเดียวครับ เพราะฉนั้นใครเจอปัญฆานี้แนะนำเปลี่ยนก่อนจะสาย
Admin
Site Admin

โพสต์โดย wutvenz » พุธ ส.ค. 09, 2017 10:33 am

Nophakrit เขียน:
mai81 เขียน:c180 w202 อยากเลิกใช้รีโมทของเบนซ์แล้วติดรีโมทเปิดปิดรถแบบธรรมดาได้ไหมครับโดยปิดระบบป้องกันขโมยของเบนซ์ไปเลย

ผมก้อใช้รีโมทเดิมแค่เซนทรัลล็อคกับสตาร์ท.. ตัดระบบป้องกันขโมยออกอย่างเดียว :mrgreen:

ทำที่ไหนครับหรือทำเอง..ขอรายละเอียดได้เปล่าครับ.อยากจะทำบ้าง
wutvenz
Bronze Member

โพสต์โดย Admin » พุธ ส.ค. 09, 2017 12:45 pm

มาทำที่อู่ผมแถวดอนเมืองครับ ถ้าสนใจทำก็ติดต่อมาทางไลน์ ตามด้านล่าง หรือ โทรมาหาผมได้เลยครับ

หลักๆคือเราติดระบบใหม่คร่อมระบบเก่าครับ
Admin
Site Admin

ย้อนกลับไปยัง กระดานถามตอบปัญหา