RED BENZ น้องเบ็นซ์ของผม

โพสเฉพาะรูปสวยC-Class W202

โพสต์โดย HooHa » พฤหัสฯ. ส.ค. 06, 2009 12:00 pm

แหม มายืนร้องที่กระจกรถเลย :lol: :lol: ท่าจะเคลิ้มเลยนะครับนั่น...
อ้อ... เรื่องแผงข้าง .. หรือว่าเค้าเปลี่ยนเบาะครับ? แบบว่าเบาะเก่าเจ๊ง ขาด แล้ว
ไปเจอเบาะแท้ไม่ได้ปรับไฟฟ้า ก็เลยยกมาลง? ลองมุดๆ ดูใต้เบาะยังมีพวกสายฟงสายไฟมั้ยครับ ถ้ามีสายหลงๆ เหลือๆ อยู่ใต้พรม อาจจะเป็นอย่างที่ผมคิด

แต่ว่าเรื่องชน แล้วถึงขนาดต้องเปลี่ยนประตู แล้วไม่เหลือรอย ...
ผมบอกได้แต่ว่าเดี๋ยวนี้ช่างไทยเก่งครับ เครื่องมือก็ถึง

เคยเห็นที่ชนจนต้องเปลี่ยนประตูแถบนึง ทั้ง 2 บาน
ติดกลับมา ดูไม่ออกเลย (สายตาผม) แถม ไอ้ตรงเสากลางที่มีสติกเกอร์
อะไรนั่น ยังกลับมาติดอยู่เหมือนเดิม ทั้งๆ ที่เสากลางตอนแรก บุบคดลงไปแล้ว
มีต้องพ่นสีทับแน่นอน ยังอุตส่าห์แกะสติกเกอร์ออกแล้วมาติดให้ทีหลังก่อนส่งรถด้วยหล่ะครับ (ที่เป็นกระดาษๆ เก่าๆ หน่ะครับ)
ภาพประจำตัวสมาชิก
HooHa
Platinum Member

โพสต์โดย VIT » พฤหัสฯ. ส.ค. 06, 2009 12:58 pm

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลเรื่องลายไม้ เดี๋ยวคงต้องจดบันทึกไว้ก่อนเพื่อตามข้อมูลนี้ต่อไปวันนึงข้างหน้าผมอาจจะทราบก็ได้ว่ามันเรียกว่าลายไม้แบบไหน

ส่วนเรื่องตัวเบาะไม่สามารถปรับได้นั้น ลองดูดีๆนะหากเป็นเบาะแบบไม่ปรับไฟฟ้ามันจะต้องมีที่สำหรับให้ใช้มือปรับ ถ้าไม่มีตัวปรับอาจจะเป็นไปได้ว่าเจ้าของเดิมไม่ได้ต่อสายไฟหรือกล่องรีเลย์ควบคุมเสียเลยถอดทิ้ง ลองกลับไปดูอีกที หรืออีกประเด็นนึงเก้าอี้พัง หาเก้าอี้ใหม่แบบไม่ไฟฟ้ามาใช้แทนชั่วคราวมั้ง
VIT
Diamond Member

โพสต์โดย yongredbenz » พฤหัสฯ. ส.ค. 06, 2009 2:14 pm

เบาะมันมีตัวปรับ แมนนวล ครับ
แกะสวิทซ์ ปรับเบาะ ที่่แผงประตู ออกมา ก็เป็นสวิทซ์ลอย ๆ ไม่มีสายอะไร
ข้างในแผง เคยรื้อมาหลายครั้ง ทั้งติดเครื่องเสียง หรือเช็คกระจกไฟฟ้า ก็ไม่มีสายไฟอะไรที่น่าสงสัย ยังก็แต่รื้อพรมครับ
ประตู ถ้าเปลี่ยนแล้วช่างทำเนียนขนาด เราดูแล้วไม่ติดใจ (เป็นคนชอบสังเกต สงสัย)
ก็ช่างมันเถอะครับ จะไปคิดทำไม ไม่ได้ขายต่ออยู่แล้ว ใช้เองมานาน ก็สบายใจ
เจ้าของเดิม ก็เป็นตำรวจชั้นผู้ใหญ่ ถ้าชนมา ก็คงได้รับการแก้ไขอย่างดี คงไม่โกหกเพราะรู้ว่าผมทำงานวง ๆ เดียวกัน ตอนดูรถ ก็ตรวจสอบดี เลขไมล์แท้ พอดีมีใบประกันยาง บีควิกติดมา ประมาณการจากวันผลิตยาง+ใบประกัน มีเลขไมล์+จนถึงวันที่ซื้อรถ พอคาดได้ว่าแท้ ตอนดูรถก็ไม่ได้บอกล่วงหน้า ไปดูรถเลย และลักษณะการใช้ของเจ้าของเดิม มีรถหลวงใช้ประจำ รถส่วนตัวไว้ไปตลาด คิดว่า รถไม่เน่า ใช้มานาน
ซ่อมใหญ่ ๆ ก็ overhorn เกียร์ ลูกหมาก ปีกนก (ตามอายุใช้งาน) ปั๊มติ๊ก (ปล่อยน้ำมันหมดถังประมาณ 3 -4 ครั้ง) กับสายน้ำมันออกจากปั๊มติ๊ก (ใช้แก๊สโซฮอลล์ สายเดิมก็ทะลุธรรมดา)
นอกนั้นก็บำรุงรักษาเล็ก ๆ น้อย ๆ ตามอายุการใช้งาน
อ้อ...เคยคิดว่าจะหาเบาะปรับไฟฟ้ามาใส่ แล้วให้ช่างเดินสายไฟให้ แต่พอรู้ว่ามีกล่องคุมด้วยเลยถอย....เพราะลงทุน บวกปัญหาตามมา เพราะมีสวิทซ์ปรับเบาะ คงไม่มีเหตุผล
yongredbenz

โพสต์โดย HooHa » พฤหัสฯ. ส.ค. 06, 2009 3:50 pm

งั้นก็น่าจะเป็นว่าทั่นเก่า เค้าได้แผงข้างประตูสวยๆ กว่าของเดิมมาเปลี่ยนแทนที่มากกว่า สายฟงสายไฟถึงไม่มีนะครับ
HooHa

โพสต์โดย sl » ศุกร์ มิ.ย. 18, 2010 9:15 am

good เขียน:ทะเบียนสวยดีครับ ผมชอบทะเบียน

แปลกไหมไม่รู้เผอิญหรือเปล่า ทนายความคงจะชอบใช้สีนี้
อย่าน้อยในclubนี้ก็2 ท่าน คือคุณyong และคุณอิฐ นอกจากสีเดียวกัน
ทะเบียนยังคล้ายๆกันอีก ของคุณอิฐ 4441 (ถ้าจำไม่ผิด)แต่ตอนนี้เปลี่ยนแล้วมั๊ง
sl

โพสต์โดย ตู่ » ศุกร์ มิ.ย. 18, 2010 10:05 am

สวยมากเลยครับ :lol: :lol:
ตู่
Bronze Member

โพสต์โดย yongredbenz » เสาร์ มิ.ย. 19, 2010 4:03 am

sl เขียน:
good เขียน:ทะเบียนสวยดีครับ ผมชอบทะเบียน

แปลกไหมไม่รู้เผอิญหรือเปล่า ทนายความคงจะชอบใช้สีนี้
อย่าน้อยในclubนี้ก็2 ท่าน คือคุณyong และคุณอิฐ นอกจากสีเดียวกัน
ทะเบียนยังคล้ายๆกันอีก ของคุณอิฐ 4441 (ถ้าจำไม่ผิด)แต่ตอนนี้เปลี่ยนแล้วมั๊ง

อ้าว เพิ่งรู้ คุณอิฐ ก็ทนายความ เหรอครับพี่
ไว้ Meeting น่าจะได้แนะนำตัวกัน อยากไปรู้จักกินสุกี้....
yongredbenz

โพสต์โดย sl » เสาร์ มิ.ย. 19, 2010 1:38 pm

yongredbenz เขียน:
sl เขียน:

อ้าว เพิ่งรู้ คุณอิฐ ก็ทนายความ เหรอครับพี่
ไว้ Meeting น่าจะได้แนะนำตัวกัน อยากไปรู้จักกินสุกี้....

ใช้แหละครับอิฐเขาเป็นทนายความเหมือนคุณyong เวลาคุยกับเขาสนุกสนานดีครับ
แต่เขาชอบไปปรึกษาคดีกับลูกความตามขอบอ่าง หม้อสุกี้ ไม่รู้ไปเดินเผชิญสืบแทนผู้พิพากษาหรือเปล่า

ถ้ามีโอกาสก็เชิญร่วมก๊วนสุกี้กับพวกเขาได้เลยครับ
sl

โพสต์โดย Wut » จันทร์ มิ.ย. 21, 2010 1:15 am

ดูสวย คลาสสิค โหดนิดๆ แถมไม่โหลด้วยครับพี่ อันนี้แม็ก 17 หรือ18 หน้าหลังเท่ากันเปล่า รถดูลงตัวสุดๆครับ :wink:
Wut
Bronze Member

โพสต์โดย yongredbenz » จันทร์ มิ.ย. 21, 2010 12:54 pm

Wut เขียน:ดูสวย คลาสสิค โหดนิดๆ แถมไม่โหลด้วยครับพี่ อันนี้แม็ก 17 หรือ18 หน้าหลังเท่ากันเปล่า รถดูลงตัวสุดๆครับ :wink:

แม็ก 17 ครับผม หน้าหลังเท่ากัน
yongredbenz

โพสต์โดย Nycate » จันทร์ มิ.ย. 21, 2010 3:41 pm

ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ + สวยได้อีกครับ :lol:
Nycate

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง กระดานโพสรูปสวยๆ W202