Preview: และแล้วรถผมก็เสร็จเหมือนเกิดใหม่ (Rebirth)!

โพสเฉพาะรูปสวยC-Class W202

โพสต์โดย bigboo » เสาร์ ม.ค. 23, 2010 11:48 pm

JNJ เขียน:รถสวยครับคุณ Big..
จบคันนี้ก็แต่ง camry ต่อเลยนะ... 8)

ขอบคุณสำหรับคำชมครับคุณ joke

ส่วน Camry นั้นขอขับแตนๆ ดีกว่าคับ แบบว่าแต่งคัน แตนคัน มันจะได้สองอารมณ์ไงครับ เพราะบางทีขับรถยางบางๆ มันก็สะเทือนไม่นุ่มนวลเท่าล้อแตนยางแตนนะครับ 8)
bigboo
Bronze Member

โพสต์โดย bigboo » เสาร์ ม.ค. 23, 2010 11:54 pm

tle999 เขียน:สวยมากๆเลย ของผมคล้ายๆของคุณ bigboo ครับ กันชนหลัง c43 amg แต่กันชนหน้าเป็นของเดิมอยู่ ว่าจะใส่ wald อยู่เหมือนกันแต่ว่าไปดูแต่ละร้าน เป็น wald แปลงมาจาก w124 ทั้งนั้น ของคุณ bigboo ตรงรุ้นเลยอยากทราบว่าทำที่ไหนครับ ....

ขอบคุณครับคุณ tle999 อยากดูบั้นท้าย C43 ของคุณด้วยจัง ไม่ทราบว่างานญี่ปุ่นหรืองานไทยครับ?

ตัวไฟเบอร์ญี่ปุ่นนั้นบอกตามตรงว่าผมให้คนในเว็บนี้หาให้ครับ แต่ด้วยความซนของผมที่น่าจะซื้อชุดเดียวทั้งกันชนหน้า,หลัง,กาบข้าง ผมต้องซื้อถึง 2 ชุดเพื่อนำมารวมกันในสไตล์ที่ผมอยากให้มันเป็น สุดท้ายต้องมาแยกขายชิ้นที่ไม่ได้นำไปใช้ครับ (ตอนนี้ก็ยังเหลือกาบข้าง C43 ที่ผมกำลังปล่อยถูกๆ แบ่งให้ไปใชัก้น ใครสนใจเชิญได้ครับ) :(

อู่ที่ผมทำอยู่ที่พุทธมณฑลสาย 4 เป็นอู่เกรด A เพราะฉะนั้นก็ราคา A ด้วย แต่รับรองว่าทีเดียวจบ สนใจ PM มาถามครับ ลงโฆษณาให้เดี๋ยวว่าเป็นหน้าม้าไม่ชอบครับ
ปล. ผมโพสต์รูปงานเตรียมก่อนทำสีจริงๆ ไว้หน้าที่ 2 แล้ว ลองเปรียบเทียบดูนะครับ
bigboo

โพสต์โดย maxthon » เสาร์ ม.ค. 23, 2010 11:56 pm

งานสวยจริงๆครับคุณ bigboo ของผมเองก็เพิ่งไปทำสีมาเหมือนกัน แต่ทำเฉพาะชุดแต่ง 4 ชิ้นของ C36

ปัญหาที่ผมเจอคือ ช่องว่าง ระหว่างขอบ สามารถเอานิ้วสอดเข้าไปได้เลย แต่ช่างเขาก็แก้กันจนเลือดสาด (กันชนหนีบนิ้ว) สุดท้ายก็ออกมาสวย ผมว่าช่างพวกนี้ต้องเป็นคนใจเย็นมากๆเลย ผมไปยืนดูเขาประกอบตลอดเวลา จี้ทุกจุด ไอ้นี่เบี้ยว ไอ้นั่นไม่ลงล็อก ทำไมข้างนี้ต่ำกว่า ทำไมๆๆๆๆ แต่ช่างยังใจเย็นอยู่ได้ น่านับถือจริงๆ :lol: :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
maxthon

โพสต์โดย bigboo » เสาร์ ม.ค. 23, 2010 11:57 pm

9990 เขียน:
จบคันนี้ก็แต่ง camry ต่อเลยนะ... 8)

camry ของคุณแม่(ของลูก)
หากจะแต่ง สงสัยว่าจะต้องรอลูกสาวโตก่อนกระมั้งครับ

อ้าวพี่สุเทพว่าไปนั่น ถึงเรื่องแต่งลูกสาวเลยหรือครับ!!! 8)

แต่ผมมั่นใจว่าพี่มีโอกาสได้ BRABUS ของผมก่อนลูกสาวผมแต่งงานแน่ครับ :lol:

แซวเล่นนะครับ ผมเข้าใจว่าพี่หมายถึงถ้าผมจะเอารถคันที่เป็นของครอบครัว (Camry) ไปแต่งให้สวยงามแบบเบนซ์ก็คงต้องรอให้ลูกสาวเบบี๋ของผมโตก่อน (เพราะมันนั่งแล้วจะเด้งดึ๋ง ไม่นุ่มนวล) ถูกต้องไหมครับ????

ขอบคุณล่วงหน้าในความหวังดีของพี่สุเทพด้วยครับ จะได้ประหยัดเงินเอาเงินแต่งรถไปเลี้ยงลูกน่าผมก็ว่าน่าจะดีกว่านะครับ แบบว่าแต่งคันเดียวก็พอแล้วเนอะพี่! :shock:
bigboo

โพสต์โดย bigboo » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 12:18 am

แบบว่าคันมือครับ ลองฝืมือ Photoshop ทำสีล้อเป็นดำขอบเงา ดูแล้วแปลกดี ขอความเห็นว่าน่าทำไหมครับ??? อีกใจก็เสียดายแม็กแท้เหมือนกันถ้าเอาไปทำ :(

แต่เทรนด์กำลังมาครับ เจ้าล้อดำขอบเงานี่ เห็นวิ่งกันตรึมไปหมด :lol:
ไฟล์แนป
BlackWheel.jpg (38.17 KiB) เปิดดู 7817 ครั้ง
BlackWheel2.jpg (41.72 KiB) เปิดดู 7818 ครั้ง
bigboo

โพสต์โดย bigboo » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 12:29 am

maxthon เขียน:งานสวยจริงๆครับคุณ bigboo ของผมเองก็เพิ่งไปทำสีมาเหมือนกัน แต่ทำเฉพาะชุดแต่ง 4 ชิ้นของ C36

ปัญหาที่ผมเจอคือ ช่องว่าง ระหว่างขอบ สามารถเอานิ้วสอดเข้าไปได้เลย แต่ช่างเขาก็แก้กันจนเลือดสาด (กันชนหนีบนิ้ว) สุดท้ายก็ออกมาสวย ผมว่าช่างพวกนี้ต้องเป็นคนใจเย็นมากๆเลย ผมไปยืนดูเขาประกอบตลอดเวลา จี้ทุกจุด ไอ้นี่เบี้ยว ไอ้นั่นไม่ลงล็อก ทำไมข้างนี้ต่ำกว่า ทำไมๆๆๆๆ แต่ช่างยังใจเย็นอยู่ได้ น่านับถือจริงๆ :lol: :lol:

ขอบคุณสำหรับคำชมครับคุณ maxthon ไม่ทราบว่างานไฟเบอร์ไทยหรือเปล่าครับ? ลองโพสต์ให้ชมกันด้วยครับ

ของผมไม่มีปัญหาเรื่องช่องว่างเลย มันพอดีทุกส่วนจริงๆ ครับเจ้าไฟเบอร์ญี่ปุ่นนี่!

ว่าแล้วก็ต้องแอบโพสต์รูปแดดร่มลมตกอีกรูปครับ อิ อิ (นอนคิดอยู่ว่าเมื่อไรแดดจะมาซะที วันนี้ก็ครึ้มทั้งวันเลย...)
ไฟล์แนป
LeftSideNEW.jpg (82.34 KiB) เปิดดู 7812 ครั้ง
bigboo

โพสต์โดย HooHa » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 10:11 am

มาแอบชมเฉยๆ เรื่องแต่งสีโหลดแม๊กซ์อะไรทำนองนี้ ไม่ถนัดเลยคร๊าบ
HooHa
Platinum Member

โพสต์โดย Kanoknaphat » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 10:46 am

สวย :lol:
Kanoknaphat
Silver Member

โพสต์โดย maxthon » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 11:29 am

ผมได้เป็นชุดของแท้มาครับ ช่างต้องปรับระดับความสูงของตัวรับกันชนที่ด้านข้างรถ เพราะของเก่าจะต่ำกว่า
แล้วจะถ่ายภาพมาให้ชมกันนะครับ :D
maxthon

โพสต์โดย nikorn » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 12:13 pm

สวยมั่กๆคับ โหลดเตี้ยอีกนิสนึง+แม๊กซ์ดำ เทพเรยคับ :D
nikorn

โพสต์โดย 9990 » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 3:54 pm

bigboo เขียน:
9990 เขียน:

camry ของคุณแม่(ของลูก)
หากจะแต่ง สงสัยว่าจะต้องรอลูกสาวโตก่อนกระมั้งครับ

อ้าวพี่สุเทพว่าไปนั่น ถึงเรื่องแต่งลูกสาวเลยหรือครับ!!! 8)

แต่ผมมั่นใจว่าพี่มีโอกาสได้ BRABUS ของผมก่อนลูกสาวผมแต่งงานแน่ครับ :lol:

แซวเล่นนะครับ ผมเข้าใจว่าพี่หมายถึงถ้าผมจะเอารถคันที่เป็นของครอบครัว (Camry) ไปแต่งให้สวยงามแบบเบนซ์ก็คงต้องรอให้ลูกสาวเบบี๋ของผมโตก่อน (เพราะมันนั่งแล้วจะเด้งดึ๋ง ไม่นุ่มนวล) ถูกต้องไหมครับ????

ขอบคุณล่วงหน้าในความหวังดีของพี่สุเทพด้วยครับ จะได้ประหยัดเงินเอาเงินแต่งรถไปเลี้ยงลูกน่าผมก็ว่าน่าจะดีกว่านะครับ แบบว่าแต่งคันเดียวก็พอแล้วเนอะพี่! :shock:

แต่งรถครับผม
วันพรุ่งนี้ผมน่าจะผ่านพุทธมณฑลประมาณ เก้าโมง เช้า เป้าหมายฟาร์มจระเข้ครับผม ช่วงนี้ยังมีฝนอยู่ เมื่อคืนในเมืองโคราช ฝนตกหนักมาก
9990

โพสต์โดย JNJ » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:03 pm

Kanoknaphat เขียน:สวย :lol:

ชมตัวเองก็เป็นเนอะ... :lol:
JNJ
Gold Member

โพสต์โดย Kanoknaphat » อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 9:18 pm

JNJ เขียน:
Kanoknaphat เขียน:สวย :lol:

ชมตัวเองก็เป็นเนอะ... :lol:

555 ชมรถคนอื่นสวยตะหาก เค้าไม่สวยหรอก ไม่เชื่อถามคุณหูฮา ได้ :twisted: :twisted: :evil:
Kanoknaphat

wow

โพสต์โดย fender89 » จันทร์ ม.ค. 25, 2010 9:24 am

ชอบกันชนหน้า หลังจังเลยครับ อยากทราบงานไฟเบอร์ญี่ปุ่นที่ว่านี่ราคาสักเท่าไหร่หรอครับ พอดีมือใหม่จะได้วางงบถูก แนะนำทีนะครับ
fender89

โพสต์โดย HooHa » จันทร์ ม.ค. 25, 2010 10:48 am

Kanoknaphat เขียน: เค้าไม่สวยหรอก ไม่เชื่อถามคุณหูฮา ได้ :twisted: :twisted: :evil:

ช่ายย.. น้องเค้าตัวจริง ไม่สวยเหมือนในรูปครับ.. รูปถ่ายงามจัดเพราะกล้องเทพเป็นส่วนประกอบหลัก ครับ... 8)

...

หึหึ แทงกั๊กไว้ก่อน..พ่อสอนว้ายยย ยย ..
HooHa

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง กระดานโพสรูปสวยๆ W202