รับซ่อมเบนซ์ทุกรุ่น เครื่อง ช่วงล่าง แอร์ เกียร์ by Admin

โพสซื้อหรือขายของ เพียงกระทู้ละ1-2สินค้า ไม่เกิน5ชิ้นต่อเดือน บุคคลผู้มีสินค้าที่ขายในจำนวนน้อย ไม่มีการขายแบบต่อเนื่องของสินค้า

Re: แผนที่อู่ใหม่ครับซ่อมเครื่องยนต์ ช่วงล่าง แอร์ เบนซ์โดยเ

โพสต์โดย Admin » ศุกร์ พ.ย. 08, 2013 10:39 am

kunkonlek เขียน:รถผม C180 w202 ถ้าจะทำช่วงล่างค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ ใช้เวลาประมาณกี่วันครับ และถ้าเช็คและเปลี่ยนพวกสายไฟค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ ขอบคุณครับ

ตีแบบแพงๆยกยวงเปลี่ยนหมดก็2หมื่นกว่าครับ แต่ส่วนใหญ่มันไม่เสียหมด ทำ1-2วันก็เสร็จครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Admin
Site Admin

Re: แผนที่อู่ใหม่ครับซ่อมเครื่องยนต์ ช่วงล่าง แอร์ เบนซ์โดยเ

โพสต์โดย Kavinboot » เสาร์ พ.ย. 30, 2013 9:28 pm

Admin เขียน:
kadeejon เขียน:ขอบคุณครับ คุณคูล

ผมแบงค์นะครับ 083-010-9397 ช่วงปลายพฤศจิกายน จะโทรคอนเฟริ์มวันนำรถเข้าไปครับ ถ้าไม่มีงานไรแทรกก็เอารถเข้า 16-25 ธันวาคม ครับ

แก๊ส 2.5 หมื่น คือราคาถังโดนัทหรือป่าวครับ ?
ราคาเปลี่ยนท่อบนถังน้ำมัน ?
ราคาพวงมาลัยรวมอยู่ใน 2.5 หมื่นช่วงล่างป่าวครับ ?
ทั้งหมดทำ 8-10 วัน เสร็จนะครับ ?
ช่วงล่าง+ของเหลว 2.5 หมื่น โอเคครับ

โดนัทครับ รวมหมดอันไหนซ่อมได้ซ่อม อันไหนปรับได้ปรับ ตั้งได้ตั้ง ท่อถ้าตัดต่อให้ได้จะทำให้ครับ ถ้าเกินเยียวยาถึงจะเปลี่ยนให้ครับ

คุณคูลครับ
ผมจะนำรถเข้าไปรับบริการ วันอาทิตย์ที่ 15 ธันวา - 24 ธันวา นะครับ
ไปรับรถวันที่ 25 ธันวาครับ คุณคูล

ติดแก๊ส
ช่วงล่าง พวงมาลัยเลี้ยวเสียงดัง
เปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งหมด
จุกจิกนิดหน่อย (ไฟถอยหลังไม่ติด ไฟจอแอร์ไม่ติด ลมแอร์ไม่ค่อยติดต้องตบเบาใต้คอนโซลฝั่งคนนั่ง)

:) :) :) :)
Kavinboot
Silver Member

โพสต์โดย Admin » อาทิตย์ ธ.ค. 01, 2013 11:06 am

Kavinboot เขียน:
kadeejon เขียน:ขอบคุณครับ คุณคูล

ผมแบงค์นะครับ 083-010-9397 ช่วงปลายพฤศจิกายน จะโทรคอนเฟริ์มวันนำรถเข้าไปครับ ถ้าไม่มีงานไรแทรกก็เอารถเข้า 16-25 ธันวาคม ครับ

แก๊ส 2.5 หมื่น คือราคาถังโดนัทหรือป่าวครับ ?
ราคาเปลี่ยนท่อบนถังน้ำมัน ?
ราคาพวงมาลัยรวมอยู่ใน 2.5 หมื่นช่วงล่างป่าวครับ ?
ทั้งหมดทำ 8-10 วัน เสร็จนะครับ ?
ช่วงล่าง+ของเหลว 2.5 หมื่น โอเคครับ

โดนัทครับ รวมหมดอันไหนซ่อมได้ซ่อม อันไหนปรับได้ปรับ ตั้งได้ตั้ง ท่อถ้าตัดต่อให้ได้จะทำให้ครับ ถ้าเกินเยียวยาถึงจะเปลี่ยนให้ครับ

คุณคูลครับ
ผมจะนำรถเข้าไปรับบริการ วันอาทิตย์ที่ 15 ธันวา - 24 ธันวา นะครับ
ไปรับรถวันที่ 25 ธันวาครับ คุณคูล

ติดแก๊ส
ช่วงล่าง พวงมาลัยเลี้ยวเสียงดัง
เปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งหมด
จุกจิกนิดหน่อย (ไฟถอยหลังไม่ติด ไฟจอแอร์ไม่ติด ลมแอร์ไม่ค่อยติดต้องตบเบาใต้คอนโซลฝั่งคนนั่ง)

:) :) :) :)

โอเคได้ครับ
Admin
Site Admin

โพสต์โดย kadeejon » อาทิตย์ ธ.ค. 01, 2013 9:04 pm

:) :) ขอบคุณคร้าบบ หวังว่าสถานการณ์บ้านเมืองจะเป็นปกติ :) :)
kadeejon

โพสต์โดย Kavinboot » เสาร์ ธ.ค. 14, 2013 11:19 pm

**พรุ่งนี้เจอกันครับคุณคูล** (15 ธันวาคม 56)
Kavinboot

โพสต์โดย kadeejon » อาทิตย์ ธ.ค. 15, 2013 12:53 pm

8) 8) ฝากรถไว้แล้วนะครับ 8) 8)
kadeejon

โพสต์โดย Admin » อาทิตย์ ธ.ค. 15, 2013 2:41 pm

โอเคครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ดูแลเข้าไปจัดการให้ครับ
Admin
Site Admin

โพสต์โดย kadeejon » พฤหัสฯ. ม.ค. 02, 2014 1:41 pm

กลับมาจากปีใหม่ หลังจากเอารถไปให้ท่านคูล ทำหลายอย่างก่อนปีใหม่ (หมดตูดกันไปผม )

-ทำช่วงล่างกับพวงมาลัยไป ขับดีไปต่างจังหวัด ขับสบาย ขับสนุก รู้สึกปลอดภัย
-ติดแก๊ส รู้สึกประหยัดไปเยอะ หลังจากที่ได้คำนวณ ไม่รู้กินเยอะไปหรือปกติ 210 บาท วิ่งได้ 149 กิโล เฉลี่ย 1.4บาท/กิโล

ขอบคุณครับ :D :D :D
kadeejon

โพสต์โดย Admin » พฤหัสฯ. ม.ค. 02, 2014 9:59 pm

kadeejon เขียน:กลับมาจากปีใหม่ หลังจากเอารถไปให้ท่านคูล ทำหลายอย่างก่อนปีใหม่ (หมดตูดกันไปผม )

-ทำช่วงล่างกับพวงมาลัยไป ขับดีไปต่างจังหวัด ขับสบาย ขับสนุก รู้สึกปลอดภัย
-ติดแก๊ส รู้สึกประหยัดไปเยอะ หลังจากที่ได้คำนวณ ไม่รู้กินเยอะไปหรือปกติ 210 บาท วิ่งได้ 149 กิโล เฉลี่ย 1.4บาท/กิโล

ยินดีด้วยนะครับ หวัดดีปีใหม่ด้วยครับ
Admin
Site Admin

โพสต์โดย Kavinboot » ศุกร์ ม.ค. 03, 2014 1:50 pm

kadeejon เขียน:กลับมาจากปีใหม่ หลังจากเอารถไปให้ท่านคูล ทำหลายอย่างก่อนปีใหม่ (หมดตูดกันไปผม )

ยินดีด้วยนะครับ หวัดดีปีใหม่ด้วยครับ

เช่นกันครับคุณคูล ขอขอบคุณอีกครั้ง เดวจะเอาเข้าไปให้ดูอีก แอร์ลมออกไม่เย็น มีแต่ลมครับ โน่นหาย นี่ดี อันนั้นนี้เสียต่อ :( :(
Kavinboot

โพสต์โดย Admin » ศุกร์ ม.ค. 24, 2014 3:38 pm

BMW,BENZรุ่นใหม่ๆ จะService A,Service B รถGrey ถ้าเบื่อโดนศูนย์ฟัน มาให้เราก็ทำได้นะครับ ทำตามคู่มือการซ่อมไม่มั่วครับ :lol:

รูปภาพ
Admin
Site Admin

Re: แผนที่อู่ครับซ่อมเครื่องยนต์ ช่วงล่าง แอร์ เบนซ์โดยเฉพาะ

โพสต์โดย Kavinboot » พุธ ก.พ. 26, 2014 5:40 pm

คุณคูล

สอบถามครับ ถ้าเอารถไปเปลี่ยนท่อบนถังน้ำมัน ที่มันซึมรั่ว ที่อู่คุณคูล ใช้เวลานานไหมครับกับประมาณค่าเสียหายให้หน่อยครับ :?
Kavinboot

Re: แผนที่อู่ครับซ่อมเครื่องยนต์ ช่วงล่าง แอร์ เบนซ์โดยเฉพาะ

โพสต์โดย Admin » อาทิตย์ มี.ค. 02, 2014 10:46 pm

Kavinboot เขียน:คุณคูล

สอบถามครับ ถ้าเอารถไปเปลี่ยนท่อบนถังน้ำมัน ที่มันซึมรั่ว ที่อู่คุณคูล ใช้เวลานานไหมครับกับประมาณค่าเสียหายให้หน่อยครับ :?

ท่อตัวไหนครับ นึกไม่ออก ถ้าต้องเบิกต้องรอเชคราคาให้ครับ
Admin
Site Admin

โพสต์โดย Aun » อาทิตย์ มิ.ย. 08, 2014 11:34 am

ไว้จะไปใช้บริการนะครับ
Aun

โพสต์โดย 1970 Jing » อังคาร มิ.ย. 24, 2014 10:27 pm

สวัสดีครับ คุณคูล

w203 c230 ปี 2005 ฝาร่อง

ต้องการทำตามรายการนี้ครับ
รบกวนประเมินราคาคร่าว ๆ ให้ด้วยครับ

... ทำช่วงล่าง ตีไปว่า ทำทั้งหมด ประมาณเท่าไรครับ (คือขับแล้ว ประมาณว่า มันไม่ค่อยนุ่มเลยครับ)
... เปลี่ยน น้ำมันเบรค
... ยางรองแท่นเครื่อง
... ยางรองแท่นเกียร์
... น้ำมันเครื่อง , ไส้กรอง
1970 Jing

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง กระดานซื้อขายแลกเปลี่ยน