รับซ่อมเบนซ์ทุกรุ่น เครื่อง ช่วงล่าง แอร์ เกียร์ by Admin

โพสซื้อหรือขายของ เพียงกระทู้ละ1-2สินค้า ไม่เกิน5ชิ้นต่อเดือน บุคคลผู้มีสินค้าที่ขายในจำนวนน้อย ไม่มีการขายแบบต่อเนื่องของสินค้า

Re: แผนที่อู่ใหม่ครับซ่อมเครื่องยนต์ ช่วงล่าง แอร์ เบนซ์โดยเ

โพสต์โดย siamkraithat » อังคาร ก.ย. 03, 2013 9:49 am

รบกวนครับ แอร์บางทีเวลาเปิดมันจะหายไปเป็นช่วงๆครับ (ช่วงที่หายไป จะไปออกที่ช่องละลายฝ้า) แล้วก้อกลับมาเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไครับ ล้างตู้ด้วยกี่บาท :D
siamkraithat
Silver Member

Re: แผนที่อู่ใหม่ครับซ่อมเครื่องยนต์ ช่วงล่าง แอร์ เบนซ์โดยเ

โพสต์โดย Admin » อังคาร ก.ย. 03, 2013 11:21 am

น่้าจะมีวาล์วลมรั่วครับ ถ้าเป็นแบบนี้ก็ซ่อมหรือเปลี่ยนวาล์วลม ต้องเอามาดูแล้วแต่ประมาณ1-2พันบาทครับ ล้างตู้แอร์ไม่จำเป็นครับ รถรุ่นเรามีกรองแอร์อยู่แล้วครับ เพราะฉนั้นตัวตู้จะไม่สกปรกเหมือนรถญี่ปุ่นครับ เปลี่ยนกรองแอร์เฉยๆก็พอ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Admin
Site Admin

โพสต์โดย siamkraithat » ศุกร์ ก.ย. 06, 2013 2:20 pm

Admin เขียน:น่้าจะมีวาล์วลมรั่วครับ ถ้าเป็นแบบนี้ก็ซ่อมหรือเปลี่ยนวาล์วลม ต้องเอามาดูแล้วแต่ประมาณ1-2พันบาทครับ ล้างตู้แอร์ไม่จำเป็นครับ รถรุ่นเรามีกรองแอร์อยู่แล้วครับ เพราะฉนั้นตัวตู้จะไม่สกปรกเหมือนรถญี่ปุ่นครับ เปลี่ยนกรองแอร์เฉยๆก็พอ

ไอ้ตัวสีดำๆแถวซุ้มล้อใช่ป่ะครับ ที่มีท่อลมเข้าหลายๆอันน่ะครับ? :D
siamkraithat

โพสต์โดย Admin » ศุกร์ ก.ย. 06, 2013 3:37 pm

siamkraithat เขียน:
Admin เขียน:น่้าจะมีวาล์วลมรั่วครับ ถ้าเป็นแบบนี้ก็ซ่อมหรือเปลี่ยนวาล์วลม ต้องเอามาดูแล้วแต่ประมาณ1-2พันบาทครับ ล้างตู้แอร์ไม่จำเป็นครับ รถรุ่นเรามีกรองแอร์อยู่แล้วครับ เพราะฉนั้นตัวตู้จะไม่สกปรกเหมือนรถญี่ปุ่นครับ เปลี่ยนกรองแอร์เฉยๆก็พอ

ไอ้ตัวสีดำๆแถวซุ้มล้อใช่ป่ะครับ ที่มีท่อลมเข้าหลายๆอันน่ะครับ? :D

ไม่ใช่ครับ อยู่ภายในตู้แอร์
Admin
Site Admin

โพสต์โดย Admin » จันทร์ ก.ย. 16, 2013 10:17 pm

รับซ่อมทุกรุ่นนะครับ จะเก่า หรือ ใหม่ w203 204 211 212 220 สารพัดรุ่นรับหมดครับ เรามีคู่มือซ่อมอย่างWIS อย่าไปยึดติดว่ารถใหม่ๆต้องแพงๆราคาพอๆกับศูนย์ ต้องอะไหล่ตราเบนซ์แท้ จริงๆรถเกิน5ปีมีอะไหล่OEMออกมาก็เล่นได้ครับ และของแท้บางชิ้นก็ไม่ได้แพงแบบศูนย์นะครับ เพาะฉนั้นเจอราคาอาจจะเหลือเชื่อ แต่รู้หรือไม่ราคาที่ศูนย์มันจะแพงกว่าราวๆ50% ถ้าท่านไม่เชื่อก็จงขับรถเข้าไปให้ศูนย์มันฟันเล่นแล้วกันครับ เกินจะช่วยได้ครับ :D
Admin
Site Admin

โพสต์โดย Admin » พุธ ก.ย. 18, 2013 2:41 pm

พิเศษเข้ามาใช้บริการวันนี้-30กย เพียงมียอดชำระค่าอะไหล่ตั้งแต่3000บาทขึ้นไป แถมกล้องCar CCTVติดหน้ารถ1ตัวครับ
สงวน1คัน ฟรี1ตัวนะครับ
กรุณาแจ้งด้วยว่าเห็นโปรจากในWebsite
อะไหล่ หัวเทียน ใบปัดน้ำฝน และอะไหล่ที่ต้องเบิกศูนย์ และ ซ่อมอุปกรณ์อิเลคทรอนิคทุกชนิด ค่าแรง จะไม่นำมานับรวมนะครับ
ของแถมจะส่งตามไปทีหลังจากหมดโปรโมชั่นครับ

รูปภาพ
Admin
Site Admin

โพสต์โดย kadeejon » จันทร์ ต.ค. 21, 2013 4:36 pm

คุณคูลครับ

เดือนธันวาคม วันที่ 16-23 ธันวาคม ผมจะเอารถเข้าไปทำที่อู่นะครับ ไปทำอู่คุณคูลแน่นอนครับ ช่วง 8-10 วันดังกล่าวไม่ได้ใช้รถครับไปต่างจังหวัด ฃ
W202 C200 ปี 97 แอร์จอยาวครับ

รายการที่จะซ่อมนะครับ
1. เปลี่ยนอะไหล่ช่วงล่างที่เสีย (ตอนนี้ช่วงล่างยิ่งกว่าแท็กซี่อีกครับ) คาดว่าน่าจะเกือบหมด บูชยางต่างๆ ยอย กันโคลง ปีกนก ฯลฯ ยกเว้น โช๊ค สปริง ล้อ
2. พวงมาลัย (เวลาเลี้ยวมีเสียง ขับจอดพวงมาลัยหนักเป็นบางครั้ง) เคยเช็คน้ำมันเพาวเวอร์แล้วเต็มไม่พร่อง
3. ติดแก็ส (ถังธรรมดา หรือ ถังโดนัท กำลังตัดสินใจ ดูราคาก่อนครับ)
4. ถ่ายน้ำมันเครื่อง ถ่ายของเหลวต่างๆ (ได้รถมาเมื่อเดือน มีนาคม 56 ต้นปี ยังไม่เคยทำอะไรเลยครับ)
5. แอร์ลมไม่ค่อยออก ต้องคอยตีเบาๆ ตรงใต้คอนโซลฝั่งคนนั่ง
6. ไฟจอแอร์ไม่ติด กับ จอไมค์บางดวง ตรงเกจ์น้ำมัน
7. ท่อบนถังน้ำมัน เคยไปขึ้นฮ้อย แล้วมีคราบกับกลิ่นน้ำมัน ช่างบอกน่าจะเปลี่ยนท่อบน

รบกวนคุณคูล ช่วยประมาณค่าใช้จ่ายให้หน่อยนะครับ ผมจะได้วางแผนเรื่องเงินได้ถูกครับ และ ระยะเวลาประมาณ 8-10 ไม่รู้ว่าทำทันป่าวครับ
kadeejon

โพสต์โดย Admin » จันทร์ ต.ค. 21, 2013 8:32 pm

ยินดีต้อนรับครับ มาช่วงอากาศกำลังหนาวดี ผมจะตีคร่าวๆนะครับแก๊สสัก2.5หมื่น ช่วงล่างถ้าคาดว่าเ๊สียหายเยอะรวมกับของเหลวอีก2.5หมืน ประมาณ5หมื่นครับ +-5พัน
Admin
Site Admin

โพสต์โดย kadeejon » จันทร์ ต.ค. 21, 2013 8:55 pm

ขอบคุณครับ คุณคูล

ผมแบงค์นะครับ 083-010-9397 ช่วงปลายพฤศจิกายน จะโทรคอนเฟริ์มวันนำรถเข้าไปครับ ถ้าไม่มีงานไรแทรกก็เอารถเข้า 16-25 ธันวาคม ครับ

แก๊ส 2.5 หมื่น คือราคาถังโดนัทหรือป่าวครับ ?
ราคาเปลี่ยนท่อบนถังน้ำมัน ?
ราคาพวงมาลัยรวมอยู่ใน 2.5 หมื่นช่วงล่างป่าวครับ ?
ทั้งหมดทำ 8-10 วัน เสร็จนะครับ ?
ช่วงล่าง+ของเหลว 2.5 หมื่น โอเคครับ
kadeejon

โพสต์โดย Admin » จันทร์ ต.ค. 21, 2013 11:27 pm

kadeejon เขียน:ขอบคุณครับ คุณคูล

ผมแบงค์นะครับ 083-010-9397 ช่วงปลายพฤศจิกายน จะโทรคอนเฟริ์มวันนำรถเข้าไปครับ ถ้าไม่มีงานไรแทรกก็เอารถเข้า 16-25 ธันวาคม ครับ

แก๊ส 2.5 หมื่น คือราคาถังโดนัทหรือป่าวครับ ?
ราคาเปลี่ยนท่อบนถังน้ำมัน ?
ราคาพวงมาลัยรวมอยู่ใน 2.5 หมื่นช่วงล่างป่าวครับ ?
ทั้งหมดทำ 8-10 วัน เสร็จนะครับ ?
ช่วงล่าง+ของเหลว 2.5 หมื่น โอเคครับ

โดนัทครับ รวมหมดอันไหนซ่อมได้ซ่อม อันไหนปรับได้ปรับ ตั้งได้ตั้ง ท่อถ้าตัดต่อให้ได้จะทำให้ครับ ถ้าเกินเยียวยาถึงจะเปลี่ยนให้ครับ
Admin
Site Admin

โพสต์โดย Smith686 » เสาร์ ต.ค. 26, 2013 2:40 pm

ไม่ทราบว่า Admin มีโช๊กอัพ Sach Super Touring คู่หลังของ Benz W203 หรือเปล่าครับ
Smith686

โพสต์โดย Admin » จันทร์ ต.ค. 28, 2013 10:33 am

Smith686 เขียน:ไม่ทราบว่า Admin มีโช๊กอัพ Sach Super Touring คู่หลังของ Benz W203 หรือเปล่าครับ

PMแล้วครับ
Admin
Site Admin

โพสต์โดย Thanadejt2013 » พฤหัสฯ. ต.ค. 31, 2013 3:13 pm

มีอะไหล่เป็น ของใหม่ระบบแอร์ ระบบช่วงล่าง ระบบไฟ อื่นๆ

โทร ****ถูกลบโดยadmin****
Thanadejt2013

โพสต์โดย Admin » ศุกร์ พ.ย. 01, 2013 5:39 pm

Thanadejt2013 เขียน:มีอะไหล่เป็น ของใหม่ระบบแอร์ ระบบช่วงล่าง ระบบไฟ อื่นๆ

โทร ****ถูกลบโดยadmin****

มารยาทอยู่ตรงไหนครับ มาขายของในกระทู้คนอื่น
Admin
Site Admin

โพสต์โดย kunkonlek » พฤหัสฯ. พ.ย. 07, 2013 12:32 pm

รถผม C180 w202 ถ้าจะทำช่วงล่างค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ ใช้เวลาประมาณกี่วันครับ และถ้าเช็คและเปลี่ยนพวกสายไฟค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ ขอบคุณครับ
kunkonlek

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง กระดานซื้อขายแลกเปลี่ยน