C63 AMG (8-Piston Calipers+380mm.Rotors+Eibach Sway Bars)

กระดานโพสรูปสวยๆ W204

Re: C63 AMG (8-Piston Calipers+380mm.Rotors+Eibach Sway Bars

โพสต์โดย nong_manaow » จันทร์ มิ.ย. 20, 2011 8:30 am

Fergie เขียน:
nong_manaow เขียน:พี่มีเรือนไมล์C63ที่ความเร็วเป็นกิโลเมตรเหลืออยู่ไม๊คับอยากซื้อมาเปลี่ยนของติดรถผมเป็นไมล์คับ

โห !!! C63 แท้ๆหรือเปล่าครับเนี่ย
มีอันเดียวครับ ผม Bid มาครับ อิอิอิ

ของผมเป็นรถแท้คับ เรือนไมล์พอดีผมสั่งของใหม่ไปแล้วคับเห็นช่างว่าได้ของมือสองมาก็ใส่ไม่ได้เพราะเรือนไมล์ใหม่เลขตัวถังไม่ตรงกันกับตัวรถเราใส่ได้แต่โอโดมิเตอร์ไม่คำณวนกิโลรวมให้เราอ่ะคับจะขึ้นเป็นขีดไข่ปลา ของพี่มีปัญหาแบบที่ว่าหรือไม่คับ(ของพี่เป็นของใหม่หรือเก่าคับ)
ขอบคุณคับ
nong_manaow
Silver Member

Re: C63 AMG (8-Piston Calipers+380mm.Rotors+Eibach Sway Bars

โพสต์โดย Fergie » จันทร์ มิ.ย. 20, 2011 11:21 am

ของผมเป็นไมล์มือสองครับ ได้มาแบบราคาย่อมเยาว์มาก เบิกใหม่เกือบห้าหมื่น
ก็เจอปัญหาเดียวกันแหละครับ แต่ว่าผมแก้ไขได้เรียบร้อยแล้ว
รถมันฉลาดเกินไปหน่อยครับ คือถ้าเป็นไมล์มือสองเหมือนว่ามันไม่ยอมรับ ไมล์รวมจะเป็นขีดไข่ปลา เกจ์วัดน้ำมันจะไม่ทำงาน มันจะแดงตลอดเหมือนกับว่าน้ำมันหมด
แต่ถ้าเป็นไมล์ AMG เบิกใหม่ ใส่ปุ๊ปใช้ได้เลย แค่ใช้สตาร์ให้มันรู้จักกันเท่านั้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
Fergie
Bronze Member

โพสต์โดย nong_manaow » ศุกร์ มิ.ย. 24, 2011 11:31 pm

Fergie เขียน:ของผมเป็นไมล์มือสองครับ ได้มาแบบราคาย่อมเยาว์มาก เบิกใหม่เกือบห้าหมื่น
ก็เจอปัญหาเดียวกันแหละครับ แต่ว่าผมแก้ไขได้เรียบร้อยแล้ว
รถมันฉลาดเกินไปหน่อยครับ คือถ้าเป็นไมล์มือสองเหมือนว่ามันไม่ยอมรับ ไมล์รวมจะเป็นขีดไข่ปลา เกจ์วัดน้ำมันจะไม่ทำงาน มันจะแดงตลอดเหมือนกับว่าน้ำมันหมด
แต่ถ้าเป็นไมล์ AMG เบิกใหม่ ใส่ปุ๊ปใช้ได้เลย แค่ใช้สตาร์ให้มันรู้จักกันเท่านั้น

รบกวนถามพี่หน่อยคับแล้วเวลาเข้าโหมดAMGหน้าปัทม์พี่มีข้อความขึ้นว่าอย่างไรบ้างคับ วัดรอบและความเร็วขึ้นตามความเป็นจริงเดิมหรือไม่คับผมจะเอาเรือนไมล์ของ63ที่มาตรวัดความเร็วที่หน่วยเป็นไมล์ไปใส่ซี250 ช่างที่บางพลัดพอจะทำให้ได้ไหมคับหรือมีที่ไหนแนะนำให้ได้คับ ขอบคุณคับ
nong_manaow

โพสต์โดย Fergie » เสาร์ มิ.ย. 25, 2011 11:59 pm

เวลาเข้าโหมด AMG มันจะโชว์ ตำแหน่งของเกียร์ , อุณหภูมิน้ำมันเครื่อง ,อุณหภูมิหม้อน้ำ
กดขึ้น ลง ก็จะเปลี่ยนเป็น Lap time , ESP On/Off , โหมด C/S/M ครับ
ก็คงเหมือนไมล์เดิมของคุณแหละครับ
เข็มวัดรอบตรง แต่เข็มความเร็วมากกว่าความเป็นจริงนิดหน่อย ช่างบอกว่าเป็นที่ Software ของเค้ายังไม่ค่อยอัพเดทครับ กะลังหาทางแก้อยู่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Fergie
Bronze Member

โพสต์โดย nong_manaow » อาทิตย์ มิ.ย. 26, 2011 8:45 am

Fergie เขียน:เวลาเข้าโหมด AMG มันจะโชว์ ตำแหน่งของเกียร์ , อุณหภูมิน้ำมันเครื่อง ,อุณหภูมิหม้อน้ำ
กดขึ้น ลง ก็จะเปลี่ยนเป็น Lap time , ESP On/Off , โหมด C/S/M ครับ
ก็คงเหมือนไมล์เดิมของคุณแหละครับ
เข็มวัดรอบตรง แต่เข็มความเร็วมากกว่าความเป็นจริงนิดหน่อย ช่างบอกว่าเป็นที่ Software ของเค้ายังไม่ค่อยอัพเดทครับ กะลังหาทางแก้อยู่ครับ

พี่คับแล้วไฟชิปไลท์ติดปรกติไหมคับ ความเร็วคลาดเคลื่อนนิดหน่อยไม่เป็นไรรับได้คับ
nong_manaow

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง กระดานโพสรูปสวยๆ W204