11-12 กพ. 2555 ประทะลมหนาวจากเทือกเขาทิเบต

ใครหิวเหล้าหิวเบียร์ หิวข้าว อยากชวนใครไปนั่งเล่นพักผ่อนหลังเวลางาน เชิญครับ เรามีสมาชิกพร้อมจะดื่มกับท่านทุกเมื่อ

Re: 11-12 กพ. 2555 ประทะลมหนาวจากเทือกเขาทิเบต

โพสต์โดย sl » อังคาร ก.พ. 14, 2012 12:56 pm

รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sl
Platinum Member

Re: 11-12 กพ. 2555 ประทะลมหนาวจากเทือกเขาทิเบต

โพสต์โดย sl » อังคาร ก.พ. 14, 2012 1:12 pm

ใครยังไม่ได้ ipad รุ่นใหม่จากค่ายApple ของฝากจากคุณAnun
รูปภาพ
sl

โพสต์โดย FUFA » อังคาร ก.พ. 14, 2012 1:15 pm

c_ninedon เขียน:
เมือคืน พี่คิว กะ น้องฟ้า จัดเดทให้ ตามที่บอก รวดเร็วทันใจจิงๆ ยังแฮบปี้ต่อได้อีก ถึงห้าทุ่มกว่า. :mrgreen:

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :twisted: :twisted: :twisted:
FUFA
Diamond Member

โพสต์โดย Nycate » อังคาร ก.พ. 14, 2012 1:18 pm

ผมนั่งดูรูปเมื่อคืนผมหัวเราะกับนู๋ขิมกันจนหลับไปเลยครับ ตื่นเช้ามางานเข้าแต่เช้าอีก ....อ๊ะๆ
ย้างงงง อางงงงงงๆ.....ยังๆๆม่ายโจบก๊าปปป มีต่ออีกหลายภาคเลย เอาเป็นว่าช่วงนี้ “เก็บตก”
ขอย้อนไปเริ่มตั้งแต่ PTT แปดวิ้ว ไปรับพี่ Wat ก่อนดีก่าครับ หลังจากที่พาพี่ sl พี่ C ninedon มุดกันไปมุดกันมา
ทดลองเบรคกันดังลั่นแยกเข้าเมือง อิอิ >>> ก็ได้มาจอดรอกัน....
รูปภาพ

รูปนี้......งามๆจัดให้พี่ wat ครับ :lol:
รูปภาพ

ขับมาสักพักก็มี sms กดดันนิดหน่อยครับ :shock:
รูปภาพ

แล้วก็ขึ้นมาถึงทับลาน 12.05 ครับ >>> จัดกันต่อเร้ยยยยยย 8)
รูปภาพ
รูปภาพ

แว้วก็มาถึง ......... สระน้ำต้นเต็ก >>> สเต็คต้นน้ำ 8)
รูปภาพ

บรรยากาศ ..... OH HO WOW ที่นี่เมืองทายป่ะเนี่ย >> เดะเสิปพุม่ะชักเวย แต่ไม่ใช่ปะหา พี่ Fu ผมแปลให้เรียบร้อยยย แหมเทพเจงๆ :mrgreen:
รูปภาพ
รูปภาพ

มาแว้วๆๆๆก๊าปปป สเต๊คxxxxxx >>> คืออยู่บ้านเคยโดนแต่ปลาช่อนนาพอกดินเผ่าฟืน แต่วันนี้มาทาน สเต๊คxxxxxx :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ

มาพร้อมเสริฟพร้อมกับน้ำกีวี้......อื้ๆๆ >>> อีกแว้ววววว อยู่บ้านทานแต่น้ำใบเตย วันนี้ได้ลอง กีวี้...อื้ๆๆ :lol:
พี่คิวบอกว่า....เฮ้ยพี่เรามาหยุดคุยแล้วกินกันก่อนดีไหม >>> 5555 :D
รูปภาพ
>>> ผมแอบอ่านใจพี่ wat เออดีเหมือนกันชักหิวแล้ววึ้ย :mrgreen:
รูปภาพ
Nycate

โพสต์โดย Nycate » อังคาร ก.พ. 14, 2012 1:30 pm

พอกินเสร็จขากลับลงมารีบไปรับพี่ย้งเบนซ์สีแดง ที่ปั๊ม ปตท. แหมเสียดายไม่มีรูป
แต่ไปดูกันต่อดีกว่าครับว่าก่อนเข้าที่พักเราไปเจออะไรกันมา (ระหว่างทาง)

อ๊ะนั่นแน่.....แดงมาเชียวเมิง >>> เห็นหัวไวๆ (จากกระจกหลัง) อักษรตัวสุดท้าย Z มาทักทาย C หัวแถว
รูปภาพ
รูปภาพ

เจอแบบนี้มา ผมรีบส่งต่อให้พี่ Don จัดเลยครับ แต่แล้ว ก็.............>>>> แต่ผมได้ยินเสียงพี่ K บอกพี่ดอนว่า “พี่ไม่เบรคแต่ผ่อนคันเล่งบ้างดีน๊ะครับพี่”
รูปภาพ
รูปภาพ

กำลังลุ้นอ่ะ >>> เสียดายจัง……เอ่อเรามาเที่ยวไม่ได้มาแข่ง Rally
รูปภาพ

มาถึงทางเข้าบ้านผางาม....... จอดรถดับเครื่องเสร็จถ่ายรูป >>> พี่ Fu บอกว่าอ้าวววพี่น้องย้ายที่จอดดดดด หงะ งง งุงิงุงิ
รูปภาพ

แล้วก็มาถึงบางอ้อเพราะว่าพี่ Fu จัดที่ๆดีกว่าให้ แต่ต้องเข้าซอยนี้ >>> แล้วจะเจอป้ายที่จอดรถ
รูปภาพรูปภาพ

พอได้เว....จอดรถเสร็จ เอ้าชักภาพหมู่อีก....น๊ะจ๊ะ แซบเว่อร์อ่ะ
รูปภาพ
Nycate

โพสต์โดย Nycate » อังคาร ก.พ. 14, 2012 1:37 pm

เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศของวันนี้ครับ 14 กพ. 2555 ผมมีของแถมให้พี่ๆ ด้วยจร้า.........ที่หินเดียวกัน :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
รูปภาพ

สงสัยจิงหินก่องนี้มันดียังไง .....ไหนลองซิ๊ >>> แอปที่ทำให้พี่ย้งปวดใจ .............. 555 :mrgreen:
รูปภาพ

หันกล้องไปอีกทาง แอปไปเจอพี่ wat กำลังส่องอยู่เหมือนก้านนนนนนก๊าปปป :lol:
รูปภาพ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Nycate

โพสต์โดย c_ninedon » อังคาร ก.พ. 14, 2012 3:02 pm

:wink:
c_ninedon

โพสต์โดย Nophakrit » อังคาร ก.พ. 14, 2012 5:12 pm

m_wifi เขียน:พี่ๆครับโอกาสหน้า ไปร่วมด้วยได้มั้ยครับ

ยินดีครับ... จริง ๆ แล้ว เรา open ทุก ๆ ท่าน..ทุก ๆ ครั้งเลยครับ... และก้อมีสมาชิกใหม่ ๆ มาร่วมด้วยเกือบทุกครั้ง... :D

ปล...สมาชิกทุก ๆ ท่าน..ที่เห็นเราโพสต์ ..กิน ดื่ม คุย ...เชิญได้เลยนะครับ...ไม่มีพิธีรีตรองอะไร สบายสบายครับ... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Nophakrit

โพสต์โดย Nycate » พุธ ก.พ. 15, 2012 12:12 pm

Nophakrit เขียน:
m_wifi เขียน:พี่ๆครับโอกาสหน้า ไปร่วมด้วยได้มั้ยครับ

ปล...สมาชิกทุก ๆ ท่าน..กิน ดื่ม คุย ...เชิญได้เลยนะครับ... สบายสบายครับ... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

:D :D

เรามาต่อๆกันให้ Series จบๆดีกว่าครับ >>> เก็บตกช่วงสุดท้าย
มาดูหนุ่มสาวยามค่ำคืนกันบ้างครับ >>> แต่สามคนนี้ (เรื่องยาวจิงอะไรจิงครับ) ดูอะไรกันเนี่ยมืดค่ำ ข้าวปลาไม่กิน
รูปภาพ

จริงๆผมตั้งใจถ่ายพี่ย้งกับน้องนะครับ....แต่ปรับหน้าเบรอหลังชัดม่ายเปง (กล้องไม่มี mode นี้ด้วยอ่า)
รูปภาพ

เอาไว้เวลาโตมีเงินเป็นของตัวเอง เราจะจัดหนักเลย >>> หนุ่มน้อยกับสาว(เหลือ)น้อย
รูปภาพ

รูปนี้ทำให้ป๋มกับพี่ทนายย้งหนาวๆร้อนๆกันครับ เพราะ She แลกเปลี่ยน E mail กันเป็นที่เรียบร้อยไปแล้ว (น่ากัวคอดๆ)
รูปภาพ

แต่พี่ย้ง say: เรื่องขำขำ น๊ะ...... 5555
รูปภาพ
Nycate

โพสต์โดย Nycate » พุธ ก.พ. 15, 2012 12:34 pm

พี่ย้ง say: ท่านประธานครับผมขอใช้สิทธิพาดพิงครับ :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ

พี่อนัน ลุกขึ้น say:(เหมือนกัน)โต้ท่านประธานว่า “ผมจะยืนประท้วงท่านประธานตลอดการประชุมสภา Club C Class” อย่างนี้ครับ 5555
ผู้สื่อข่าว >> รีบถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐาน
รูปภาพ

พิธีรับรางวัลประกาศเดี่ยวแห่งวังน้ำเขียวทริปนี้ >>> พี่ K ของเราครับ จัดเต็ม :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ

รับส่งมุขพี่ดีมากเอา Apple’ ไปใช้ครับ >> จัดเต็ม (มือ) ให้ไปหาโปรถูกๆใช้เอานะครับ อันนี้เครื่องปล่าว :lol:
พี่ K ยิ้ม และสงสัยว่าเครื่องรุ่นเดียวกันแต่ขนาดดันไม่เท่ากัน >> ต้องมีของปลอมกันมั่งหละ งานนี้ :shock:

ชุดนี้เป็นภาพการเดินทางขากลับ จากเขาแผงม้า ขึ้น เขาหย่าย...... จร้า :arrow: :arrow:
รูปภาพ

ดูเอาเหอะครับจะไม่ให้ผมเหนื่อยได้ไง ไปกันแต่ละคัน ………….

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

แล้วก็มาถึงทางเข้า.....
รูปภาพ

ต่อจากตรงนี้ ผมไม่รั้งท้ายแว้ว >>> กลัวหลงป่า อิอิ :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ

ดูซิ๊ครายตามมาบ้าง..... >>> ช่วงขึ้น ลง เขา ทางยาวๆ
รูปภาพ

รูปภาพ

”ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านกับรอยยิ้ม เสียงหัวเราะ และมิตรภาพที่เรามีให้กัน” >>>> สวัสดีวังน้ำเขียว.....
Nycate

โพสต์โดย JNJ » พุธ ก.พ. 15, 2012 1:31 pm

ดูรูปหนำใจเลยครับ
ใช้เวลาดูตั้งแต่เที่ยงเพิ่งดูเสร็จ
ดูแล้วชื่นใจครับ ดูแล้วมีอารมณ์ร่วม โอกาสหน้าจะพาครอบครัวไปแจมนะครับ เผื่อได้ Apple กับเค้าบ้าง เตรียมซื้อซิม 3G เติมเงินไว้รอแล้ว

ปล.
รถคันเขียววาง J เป็นของใครครับ
พี่อนันต์ทำไมเอานกแก้วมาครับ
JNJ
Gold Member

โพสต์โดย Nophakrit » พุธ ก.พ. 15, 2012 4:28 pm

รถคันเขียววาง J เป็นของใครครับ....รถสีดำของพี่ดอนครับ....
พี่อนันต์ทำไมเอานกแก้วมาครับ....ถอยใหม่ ป้ายแดงครับ ร้อนร้อนเลย....
Nophakrit

โพสต์โดย kK2j » พุธ ก.พ. 15, 2012 5:08 pm

จุ๊...จุ๊...นกแก้วคันนี้ห้ามคุยกันในเว๊ปครับ..คิดซะว่ามันไม่มีตัวตนเน๊าะพี่อนันต์..อุ๊บบบ....
kK2j

โพสต์โดย yongredbenz » พุธ ก.พ. 15, 2012 5:19 pm

ไม่ต้องเตรียมซิม 3G ครับคุณโจ๊ก
เพราะเรานอกจากแจก apple แล้ว ยังให้โปร orange ด้วยครับ
yongredbenz

โพสต์โดย c_ninedon » พุธ ก.พ. 15, 2012 7:06 pm

ถ่ายไว้ไม่กี่รูปเอง เพราะกล้องเยอะแล้ว :mrgreen:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
c_ninedon

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง กระดานนัดรวมพล สังสรรค์ กินเลี้ยง