5 พฤษภา...หรรษาท้าลมร้อน....ณ อ่าวแสมสาร....สัตหีบ 5.5.55

ใครหิวเหล้าหิวเบียร์ หิวข้าว อยากชวนใครไปนั่งเล่นพักผ่อนหลังเวลางาน เชิญครับ เรามีสมาชิกพร้อมจะดื่มกับท่านทุกเมื่อ

Re: 5 พฤษภา...หรรษาท้าลมร้อน....ณ อ่าวแสมสาร....สัตหีบ 5.5.5

โพสต์โดย FUFA » พฤหัสฯ. เม.ย. 19, 2012 2:31 pm

หลังที่มียางพันเสาอ่ะคับ หลังแรกจองไม่ทัน เตรียมเต้นท์ติดแอร์ของพี่ไปด้วยก็สะดวกดีนะ
ผมก็กะนอนเต้นท์เหมือนกันมันตื่นเต้นดี ฝึกลำบากให้ชินไว้ อนาคตจะได้เที่ยวได้ทุกที่คับ.... :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
FUFA
Diamond Member

Re: 5 พฤษภา...หรรษาท้าลมร้อน....ณ อ่าวแสมสาร....สัตหีบ 5.5.5

โพสต์โดย sl » พฤหัสฯ. เม.ย. 19, 2012 2:57 pm

ถ้าต้องนั้งหัวเราะถึงตี3-4 /อีก1-2 ชั่วโมงก็เช้าแล้ว
สงสัยว่าจะได้นอนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆกันหรือเปล่า
sl
Platinum Member

โพสต์โดย tonkit » พฤหัสฯ. เม.ย. 19, 2012 5:42 pm

FUFA เขียน:หลังที่มียางพันเสาอ่ะคับ หลังแรกจองไม่ทัน เตรียมเต้นท์ติดแอร์ของพี่ไปด้วยก็สะดวกดีนะ
ผมก็กะนอนเต้นท์เหมือนกันมันตื่นเต้นดี ฝึกลำบากให้ชินไว้ อนาคตจะได้เที่ยวได้ทุกที่คับ.... :D

เสียใจอะ ชอบบ้านแรกมากกกกกกกกกก.....พี่ฟูชักช้านะเนี้ย :cry:
tonkit

โพสต์โดย Nophakrit » ศุกร์ เม.ย. 20, 2012 12:06 am

FUFA เขียน:หลังที่มียางพันเสาอ่ะคับ หลังแรกจองไม่ทัน เตรียมเต้นท์ติดแอร์ของพี่ไปด้วยก็สะดวกดีนะ

เอ่ออออออออ...ผมลำบากมาเยอะแล้ว ตั้งแต่เข้า รร.ตะหาน...อยากสบายตอนบ้านปลายชีวิตบ้างอะครับ... :mrgreen:
tonkit เขียน:เสียใจอะ ชอบบ้านแรกมากกกกกกกกกก.....พี่ฟูชักช้านะเนี้ย :cry:

ช่ายยยยยยยย...ชอบบ้านแรกเหมือนกัน..พี่ฟูชักๆๆๆๆๆ..ช้าๆๆๆๆๆ
Nophakrit

โพสต์โดย tor. » ศุกร์ เม.ย. 20, 2012 11:40 am

ขออนุญาติชี้แจงหน่อยครับ เรื่องบ้านครับ พี่ FUFA ไม่ได้ช้าครับ หลังจากเปิดกระทู้ เราได้จองบ้านเลย แต่ไม่ทันครับ หลังแรกโดนจองก่อนแล้วครับ (จริง ๆ ก็ตั้งใจใว้ อยากได้หลังแรกอยู่เหมือนกัน) แต่ไม่เป็นไร เพราะหลังที่เราได้ก็อยู่ติดกับหลังแรก ใกล้ทะเลเหมือนกัน และจอดรถติดกับบ้านได้เลย รายละเอียดคราว ๆ เกี่ยวกับบ้านมีดังนี้ครับ บ้านหลังใหญ่นอนได้ 10 คน เกินจากนี้คิดท่านละ 200 บาทต่อคน หรือว่าใครมีเต้นท์ก็ดีเลยครับ เอาเต้นท์ติดรถมาเลยครับ ที่นี่มีพื้นที่กางเต้นท์ ถ้าจำไม่ผิด เต้นท์ละ 200 บาทต่อเต้นท์ (ลืมบอกไปครับว่าที่นี่เค้าเน้นมากเลยเรื่องสัตว์เลี้ยง ห้ามนำสัตว์เข้ามาที่รีสอร์ททุกกรณีครับ) ส่วนเรื่องอาหารการกิน ก่อนถึงรีสอร์ทประมาณ 1 กิโล มีร้านขายอาหารทะเลสด ๆ และ อาหารทะเลแห้ง ของที่ระลึก เราซื้อมากินที่รีสอร์ทได้ ส่วนใครอยากร้องเพลงมีบริการคาราโอเกะ 2500 บาท ต่อคืนครับ 5โมงเย็น ถึง 5 ทุ่ม (ต้องแจ้งล่วงหน้า ทางรีสอร์ทจะได้จัดเตรียม) ส่วนสถานที่เที่ยวใกล้เคียงที่พัก หาดนางรำ เรือจักรีนฤเบศร์ สวนองุ่นซิลเวอร์เลค ตลาดน้ำสี่ภาค สวนนงนุช ชมปลาโลมา ลองดูครับเรามีเวลาไปไหยได้บ้าง เรียนเชิญเพื่อนสมาชิกClubCClassทั้งที่อยู่ในพื้นที่เเละพื้นที่ใกล้เคียงครับรับรองครับมาเเล้วสนุกหัวเราะทั้งคืนเเน่ครับเพราะเราจัดในวันที่5/5/55...5555555 :D :D :D :D :D อยากให้เพื่อนสมาชิกรีบลงชื่อได้เลยครับเพราะใกล้ถึงวันเเล้วครับจะได้รู้จำนวนคนถูกครับ หรือมีข้อสงอะไรสบถามได้ที่P"FUFAหรือผมได้ครับ..... :D :D :D :D
tor.
Silver Member

Re: 5 พฤษภา...หรรษาท้าลมร้อน....ณ อ่าวแสมสาร....สัตหีบ

โพสต์โดย FUFA » ศุกร์ เม.ย. 20, 2012 1:04 pm

amornchai เขียน:1. SL +1
2.พีอิท
3.พี่ต้น+1
4.เขต+1
5.พี่คิว+1
6.fufa
7.tum300sd
8.Tor
9.C_ninedon
10.kk2j
11.Narongrit+ผบ
.
.

.
30.Amornchai + น้องเตยของพี่ดอน

ตั้งสมมติฐานประมาณนี้ก่อนครับคุณ Tor นี่ก็ 20 ท่านและถ้ามีเพิ่มทีหลังก็ไม่เป็นไรแถวนั้นอาหารอุดมสมบูรณ์ ห้องพักเยอะแยะไม่ต้องกังวลครับ
มีแต่สาวๆที่นอน หนุ่มๆไม่มีใครนอนหรอกเชื่อดิ..... :lol: :lol: :lol:
FUFA

โพสต์โดย tor. » ศุกร์ เม.ย. 20, 2012 1:17 pm

ผมก็ว่าผู้ชายนอนไม่ถึง3ชม.ก็เช้าแล้ววววเชื่อดิ..."
tor.

โพสต์โดย tonkit » ศุกร์ เม.ย. 20, 2012 2:52 pm

คลิป ปริศนา สุสานคอนเทนเนอร์ที่ช่องแสมสาร ในอ่าวไทย กับกระโหลกกว่าร้อยที่พบเจอ
โดย xjapan
เป็นกระทงร้อน มากกว่า 2 ปี
พวกเรารู้นะใครสั่งยิงเสธ.เเดง
ได้ดุรายการข่าวสามมิติ ค่ำวันที่ 4 พค. ได้พบความน่าสนใจประเด็นหนึ่ง คือการพบ
ตู้คอนเทนเนอร์ถูกทิ้งบริเวณช่องแสมสาร สัตหีบ ห่างฝั่งประมาณ 30-35 ไมล์ทะเล
ตามข่าวที่นักข่าวลงพื้นที่ไปสำรวจและสัมภาษณ์ มีตู้ใบหนึ่งที่ถูกเปิดออกแล้ว มีกะโหลก
ศีรษะคนกระจายอยู่รอบๆ ส่วนตู้ที่ยังปิดอยู่ ถูกอ๊อกตายแบบกากบาท แต่สังเกตว่ามี
ไขมันหรือเมือกลอยออกมา คาดว่าจะมีศพเป็นจำนวนมากในตู้ใบอื่นๆ

ในช่วงเริ่มพบตู้และกะโหลกศีรษะ ก็ประมาณ 2-3 ปีมาแล้ว แต่ก็ไม่แน่ว่าตู้ใบที่ยังไม่ได้เปิด
จะมีอะไรอยู่ข้างในนั้น ซึ่งตอนนี้ ทาง DSI กำลังสอบสวนอยู่ และทีมข่าวสามมิติจะส่ง
ช่างภาพใต้น้ำลงไปถ่ายทำออกในวันพุธ

สิ่งที่ผมสรุปได้อย่างเดียวตอนนี้ คนเอาคอนเทนเนอร์ไปทิ้ง ต้องไม่ใช่ระดับธรรมดา ไม่น่าจะ
เป็นผู้มีอิทธิพลธรรมดาๆ ที่จะเอาเรือแบกตู้ที่เต็มไปด้วยศพไปทิ้งในทะเลได้ ???
เหตุผลในการฆ่าหมู่ล่ะ อะไร ??? คงไม่ใช่เรื่องไต้ก๋งเรือกับลูกเรืออย่างแน่นอน
และใช่ว่า... ตู้ทุกใบ จะถูกนำไปทิ้งในเวลาเดียวกัน นี่คือข้อสังเกตของผม....
ความจริงกำลังรอคอยการพิสูจน์ออกมา
ตู้แรกที่เปิด อาจจะเป็นศพตอนพฤษภาทมิฬ ก็ได้

เมื่อคืนดูข่าว 3มิติเหมือนกัน สังเกตุได้ว่าผู้สื่อข่าว จะถามและตอบเป็นไกด์ให้คนที่ถูกสัมภาษณ์ตลอด มันแปลก ๆ
tonkit

โพสต์โดย sl » ศุกร์ เม.ย. 20, 2012 4:15 pm

2 อารมณ์ 2 บรรยากาศเลย

tor. เขียน: สนุกหัวเราะทั้งคืนเเน่ครับเพราะเราจัดในวันที่5/5/55...5555555 :D :D :D :D :D

จริงด้วยผมไม่ทันได้สังเกตุ ...55555555555 :lol:

tonkit เขียน:คลิป ปริศนา สุสานคอนเทนเนอร์ที่ช่องแสมสาร ในอ่าวไทย กับกระโหลกกว่าร้อยที่พบเจอ

บรือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่ากลัวจะหัวเราะออกไหมเนี้ย :twisted:
sl

โพสต์โดย kK2j » ศุกร์ เม.ย. 20, 2012 9:57 pm

พี่ต้นอยากเปลี่ยนที่อะเปล่าเนี่ย...ทริปนี้นอนกันแต่วันๆกะแล้วกันเนาะ
kK2j

โพสต์โดย tonkit » ศุกร์ เม.ย. 20, 2012 10:22 pm

kK2j เขียน:พี่ต้นอยากเปลี่ยนที่อะเปล่าเนี่ย...ทริปนี้นอนกันแต่วันๆกะแล้วกันเนาะ

เปล่าวครับ แต่หา รร ใกล้ๆดันไปเจอ.....อย่าบอกเจ้ผมนะเรื่องนี้ เดี๋ยวได้กลับบ้านในบัดเดี๋ยวนั้น.....
tonkit

โพสต์โดย patpong » พฤหัสฯ. เม.ย. 26, 2012 5:48 am

สวัสดีครับ ผมอยู่ใกล้ที่นัดอยู่ครับ พอดีวันที่ 5 ชมรมกอล์ฟสัตหีบจัดแข่งกอล์ฟที่ พลูตาหลวง (แอบเป็นรองประธานขมรม)
ออกตามกันตั้งแต่ 10 โมงเช้าถึงเที่ยง เย็นมีกินเลี้ยงเลิกประมาณ 2 - 3 ทุ่ม ถ้ายังไงจะตามเข้าไปเยี่ยม คาราวะ ครับ หรือมีท่านใด
จะแข่งกอล์ฟ สมัครได้ราคา 1500 บาท กรีนฟรี แคดดี้ กินเลี้ยง(โต๊ะจีน) ครับ
patpong

โพสต์โดย sl » พฤหัสฯ. เม.ย. 26, 2012 11:10 am

คุณพัฒน์พงศ์อยู่ใกล้ๆ ว่าจะโทรไปชวนพอดี
sl

โพสต์โดย Nophakrit » พฤหัสฯ. เม.ย. 26, 2012 2:54 pm

patpong เขียน:แคดดี้ฟรี กินเลี้ยงฟรี(โต๊ะจีน) ครับ

เป็นโปรแกรม ไปกินแคดดี้ กับโต๊ะจีนฟรีดีฝ่า..5555555555
Nophakrit

โพสต์โดย Nophakrit » ศุกร์ เม.ย. 27, 2012 11:50 pm

ขอแผนที่เส้นทาง เข้าไปที่พักหน่อยครับ.. :?:
Nophakrit

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง กระดานนัดรวมพล สังสรรค์ กินเลี้ยง