พัทยา ระยอง บางแสน หัวหิน ไปไหนกันดี

ใครหิวเหล้าหิวเบียร์ หิวข้าว อยากชวนใครไปนั่งเล่นพักผ่อนหลังเวลางาน เชิญครับ เรามีสมาชิกพร้อมจะดื่มกับท่านทุกเมื่อ

โพสต์โดย HooHa » อาทิตย์ พ.ค. 30, 2010 10:36 pm

anaconda เขียน: ไม่เหมาะกับ การมีกิจกรรมที่ส่งเสียงดังยามค่ำคืน

งั้นตัดออกไป :x
ภาพประจำตัวสมาชิก
HooHa
Platinum Member

โพสต์โดย nikorn » จันทร์ พ.ค. 31, 2010 10:05 am

HooHa เขียน:
anaconda เขียน: ไม่เหมาะกับ การมีกิจกรรมที่ส่งเสียงดังยามค่ำคืน

เบาๆ (คุย) น่าจาพอไหวนะคับทั่น :lol: :lol:
nikorn

โพสต์โดย anaconda » จันทร์ พ.ค. 31, 2010 10:38 am

HooHa เขียน:

มัน ขนาดนั้นเลยเหรอครับ ท่านHooHa :lol:
anaconda
Gold Member

โพสต์โดย fender89 » จันทร์ พ.ค. 31, 2010 11:48 am

จริงอย่างที่ท่านพี่slว่า...ศานเจ้าพ่อเขาใหญ่ครับ ผมจำผิดจริงๆด้วย ขออภัยครับพิมไปไม่ทันคิด

ปารีฮัทที่พี่แซมไปพักจะอยู่ริมผา แต่ก่อนชื่อมาลิบูฮัท เจ้าของชื่อ ลุงจุก ขายดิบขายดีเหมาะกับขาลุย เลยโดนเจ้าของที่ไล่ที่เอาไปทำเอง ตอนนี้ลุงจุกระเห็จไปตั้งโรงแรมใหม่ สไตล์รีสอร์ท ชื่อ มาลีบลู

รูปภาพรูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพรูปภาพรูปภาพ

ห้องพัก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

อาหาร
รูปภาพ

Comment: ที่พักจริงถ้าเทียบจากในรูปอาจไม่สวยเท่าที่คาดไว้ อาหารโอเค มีดาดฟ้า อยู่บนเขา ไม่มีroom service ไม่เหมาะกับขาลุย บรรยากาศดี ที่จอดรถฝั่งชลบุรี วันละ 150/คัน ค่าเรือข้ามฟาก เที่ยวละ 30-40 บาท ประมาณนั้น บนเกาะไม่ค่อยมีอะไรมาก ต้องเช่ามอไซค์ไม่งั้นไม่คุ้ม มีชายหาดให้เล่นน้ำแต่ไม่สวยเท่าไหร่ มีวัด สงบ มีสถานที่ท่องเที่ยวสวยๆเหมาะกับการไปถ่ายรูป นั่งชิว ขี่มอไซค์กินลมชมวิว

More info: http://www.maleeblue.com/index_thai.htm

ปล. เอามาแนะนำเฉยๆนะครับ ไม่มีส่วนได้เสียใดๆ กับลุงจุก :lol:

Please advise.

Best regards,

Turng :lol:
fender89
Bronze Member

โพสต์โดย D T M » จันทร์ พ.ค. 31, 2010 12:31 pm

anaconda เขียน:
khun_nou เขียน:ไกลไม่กลัว แต่กลัวว่าจะไม่มีน้องๆน้องนั่งมาด้วยนี่ซิปัญหาใหญ่

ติดต่อท่านDTMได้เลยครับ พี่แกมีlistอยู่ท้ายรถ

คุณDTM ลองแล้ว อย่าลืมส่งการบ้านนะ :D

จุ๊ จุ๊ พี่แซม เดี๋ยวผมโดนพี่black วางมวย ฐาน มี แล้วไม่มาแจ้งแบ่งกันไปใช้
พี่แซมครับ บอกได้เสียงเดียว ว่า อร่อย แล้วแต่ พี่ชอบ รส แบบไหนตอ้งลอง ชิมเองครับ :oops: วันไหนเจอกันแบบไม่ได้นัดหมายอีก เดี๋ยว ลากเจ้าของ อู่ ไปดว้ยดีกว่า :lol:
D T M
Diamond Member

โพสต์โดย HONIE » จันทร์ พ.ค. 31, 2010 1:04 pm

สวยดีนะครับได้อารมณ์ โมร็อกโก ใช่ไหมๆ
HONIE

โพสต์โดย fender89 » จันทร์ พ.ค. 31, 2010 2:28 pm

HONIE เขียน:สวยดีนะครับได้อารมณ์ โมร็อกโก ใช่ไหมๆ

คับผม สไตล์โมรอคโก เน้นชิวๆ ถ่ายรูป โรแมนติก ฯลฯ
fender89

โพสต์โดย auffys » จันทร์ พ.ค. 31, 2010 3:51 pm

ตกลงกันได้อย่างไร ก็รีบตัดสินใจนะครับ ไกล้เข้ามาแล้วนะครับ
auffys

โพสต์โดย karnperfect » จันทร์ พ.ค. 31, 2010 4:19 pm

สมาชิกใหม่ ขอร่วมเดินทางด้วยนะครับ

กานต์ครับ ข้าราชการกระทรวงอุตสาหกรรม

อ่านมานานแล้วครับ อยากรู้จักพี่ๆ บ้างครับ
karnperfect
Silver Member

โพสต์โดย sl » จันทร์ พ.ค. 31, 2010 5:57 pm

ขอบคุณ-คุณแซมมากๆนะครับช่วยหาข้อมูลให้
-เรื่องที่พักถ้าไปกันจริงคงหาที่เหมาะกับพวกเราคงมี
-ต้องคิดกันดูอีกทีมันมีคาใช้จ่ายที่ไม่ควรเสีย
1.ค่าจอดรถ
2.ค่าเรือ
3.ค่ารถมอเตอร์ไซค์หรือสามล้อเครื่อง

-คิดใหม่ถ้าหาสถานที่แบบตัด 3 ข้อออกเราจะสะดวกกว่าหรือเปล่า
-อยากให้ช่วยกันคิดๆ และเสนอสถานที่อื่นเลือกหน่อยครับ
-ถ้ามันจวนเวลาเราเลื่อนไปต้นเดือนหน้าได้หรือเปล่า (ถ้าโชคดีคงไม่เจอฝนมั๊ง)

-หรือเอาแบบเที่ยวกิน+นอนค้างแรมก่อน ทำบุญทำทานค่อยว่าครั้งหน้า

...ผมคิดเยอะไปหรือเปล่า บอกแล้วอย่าให้คนสูงอายุคิด..คิดมาก :?: :?: :?:
sl

โพสต์โดย anaconda » จันทร์ พ.ค. 31, 2010 6:25 pm

พี่sl ค่าจอดรถ ถ้าจอดที่เกาะลอย ไม่เสียเงินครับ จอดค้างคืนได้ ความปลอดภัยก็คงได้ในระดับหนึ่ง เพราะเกาะปิดไม่ให้คนเข้าออกตอน 4ทุ่ม
ค่าเรือ 40 บาทต่อคนต่อเที่ยว
การเดินทางบนเกาะ ถ้าไปหลายคน วิธีที่สดวกที่สุดก็เช่ารถ 2แถว เหมาเป็นวันครับ ถ้าเช่าฟีโน่ขี่ก็มันดีนะ ค่าเช่า ชมละ 80 ทั้งวัน 250 ค้างคืน 300

ผมไม่แนะนำให้ค้างบนเกาะ นอกจากจะมีผ้าห่มติดไปด้วย ไม่งั้นหนาวตายบนเกาะแน่ๆ 8)

แต่ถ้าไม่รีบ ก็รอบ้านผมที่บางพระเสร็จ ตอนนี้ชุดครัวติดเรียบร้อยแล้ว รอโครงการเก็บความเรียบร้อยก่อนมอบบ้าน หลังมอบบ้านก็ต้องทำสนามหญ้ากับหลังคารอบๆบ้าน
anaconda
Gold Member

โพสต์โดย sl » จันทร์ พ.ค. 31, 2010 6:44 pm

ขอบคุณอีกครั้งเรื่องสถานที่บ้านของคุณแซม
ผมว่าเป็นความกรุณา-ความมีน้ำใจและหายากมากเลยแบบนี้
กระทู้ก่อนๆหน้านี้ผมว่าหลายๆท่านก็คงรอคอยจะได้มีโอกาสไปเยียมชมบ้านคุณแซม
และจะได้เป็นครั้งแรกที่เราไปรวมๆตัวกัน อย่างนั้น...ขอบคุณแทนเพื่อนๆอีกครั้งครับ
sl

โพสต์โดย auffys » จันทร์ พ.ค. 31, 2010 6:50 pm

วันก่อนไปรับแม็กที่บ้านน้องเดียร์ ( เป็นคอนโดฯขาย-ให้เช่า ) มีห้องเช่าอีกด้วย น่าสนใจครับ มีสระว่ายน้ำด้วยครับ ผมว่าถ้าไม่ติดอะไรไปแวะทักทายหน่อยก็ดีครับ ( มีร้านอาหารญี่ปุ่นด้วยครับ ) บรรยากาศดีมากๆเหมาะแก่การดื่มเบียร์ดูสระน้ำ( สาวๆลงเล่นน้ำ )
auffys

โพสต์โดย fender89 » อังคาร มิ.ย. 01, 2010 10:04 am

auffys เขียน: สาวๆลงเล่นน้ำ

น่าสนใจ :)
fender89

โพสต์โดย sl » อังคาร มิ.ย. 01, 2010 12:50 pm

auffys เขียน:วันก่อนไปรับแม็กที่บ้านน้องเดียร์ ( เป็นคอนโดฯขาย-ให้เช่า ) มีห้องเช่าอีกด้วย น่าสนใจครับ มีสระว่ายน้ำด้วยครับ ผมว่าถ้าไม่ติดอะไรไปแวะทักทายหน่อยก็ดีครับ ( มีร้านอาหารญี่ปุ่นด้วยครับ ) บรรยากาศดีมากๆเหมาะแก่การดื่มเบียร์ดูสระน้ำ( สาวๆลงเล่นน้ำ )

งั้นไปปลายเดือนนี้เลยทิ้งเวลาให้เตรียมตัวเตรียมใจกันนานหน่อย ส.25-อ.26 มิ.ย.เอาหรือเปล่า ให้เวลาเจ้าของสถานที่ด้วย น้องเดียร์ว่าไง
sl

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง กระดานนัดรวมพล สังสรรค์ กินเลี้ยง