เดิมเดิมอีกคันครับ

โพสเฉพาะรูปสวยC-Class W202

Re: เดิมเดิมอีกคันครับ

โพสต์โดย Nycate » จันทร์ ก.ย. 02, 2013 7:54 pm

พอดีว่างๆ เลยมาอัพรูปให้ดูวิธีการ ขึ้นรถ Slide On อย่างสวยงามทำอย่างไร :D :D เผื่อจะมีประโยชน์ครับ :D :D

เริ่มจากจอดซิดซ้าย นิ่งๆไว้ ระยะห่างจากขอบถนนประมาณ 30-45 cm. ทำล้อให้ตรง

รูปภาพ

จากนั้นใช้ สลิง คล้องที่หูเกี่ยวด้านหลังแบบสวยๆ แล้วค่อยๆดึงขึ้นไปงามๆ

รูปภาพ

หลังจากขึ้นไปแล้ว ตรวจสอบและล็อกด้วย Belt ทั้ง 4 ล้อแบบเนียนๆ

รูปภาพ รูปภาพ

ตรวจสอบความเรียบร้อยแล้วออกรถได้ แบบสบายใจ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Nycate
Platinum Member

โพสต์โดย sl » พุธ ก.ย. 04, 2013 4:07 pm

เงินทอง และ เวลาเหลือเฝือ
อยู่วางๆก็มาสไลด์รถเล่น
sl

โพสต์โดย ChAnG » พุธ ก.ย. 04, 2013 4:43 pm

ชื่นชมเขต ลงทุนรีวิว Slide On ให้เห็นจะจะ เยี่ยม :mrgreen:
ChAnG

โพสต์โดย Nycate » พุธ ก.ย. 04, 2013 9:11 pm

sl เขียน:เงินทอง และ เวลาเหลือเฝือ อยู่วางๆก็มาสไลด์รถเล่น

ขอบคุณครับพี่ sl ขอให้เป็นแบบพี่ว่าครับ "เงินทอง+เวลาเหลือเฝือ" :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ChAnG เขียน:ชื่นชมเขต ลงทุนรีวิว Slide On ให้เห็นจะจะ เยี่ยม :mrgreen:

พอดีหลอดไปหน้าปัดมันขาดอ่าครับ....กลัวจะรวนไปถึงระบบอื่นๆด้วย เลยเรียก Slide มาใช้บริการ......นิสนึงครับพี่

พอไปเอารถกลับบ้าน ทำไมรถมันวิ่งดีจังวึ้ย เลยเปิดฝากระโปรงรถดู ถึงกับ งง :!: :!: >> หลอดไฟผมขาดหลอดเดียว พี่เล่นเปลี่ยนเครื่องผมเลยหรอครับเนี่ย

รูปภาพ

ลมแทบจับ :lol: :lol: :lol:
Nycate

โพสต์โดย watlawyer » พุธ ก.ย. 04, 2013 10:40 pm

เล่นเอาน้องแดงมาไว้หน้าเครื่อง น้องแดง ไม่บ่นร้อนแย่เหรอ :lol: :lol: :lol:
watlawyer

โพสต์โดย kK2j » เสาร์ ก.ย. 07, 2013 7:54 am

วาง AMG เลยหรา.. :D
kK2j

โพสต์โดย Nycate » เสาร์ ก.ย. 07, 2013 8:03 pm

watlawyer เขียน:เล่นเอาน้องแดงมาไว้หน้าเครื่อง น้องแดง ไม่บ่นร้อนแย่เหรอ :lol: :lol: :lol:

:mrgreen: :mrgreen:

kK2j เขียน:วาง AMG เลยหรา.. :D

เอาอันนี้เลยดีปะหละพี่.... C2J vs kK2j >>> :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ
Nycate

โพสต์โดย yongredbenz » ศุกร์ ก.ย. 13, 2013 10:08 pm

Nycate เขียน:พอไปเอารถกลับบ้าน ทำไมรถมันวิ่งดีจังวึ้ย เลยเปิดฝากระโปรงรถดู ถึงกับ งง :!: :!: >> หลอดไฟผมขาดหลอดเดียว พี่เล่นเปลี่ยนเครื่องผมเลยหรอครับเนี่ย

รูปภาพ

ลมแทบจับ :lol: :lol: :lol:

ตาหลก แระ!!!!
yongredbenz
Diamond Member

โพสต์โดย ATP89. » เสาร์ ก.ย. 21, 2013 10:17 pm

แสดงว่าหลอดไฟที่ขาดมีพลังแรงสูงถึงขนาดแปลงร่างกลายเป็นเครื่องฝาแดงได้ครับ :wink:
ATP89.
Gold Member

โพสต์โดย Nycate » เสาร์ พ.ย. 16, 2013 10:48 am

แก้ผ้า..เอ้ย แก้เบื่อ แก้เซง >>>> จำได้ว่าวันนั้นมาว.....

รูปภาพ
Nycate

โพสต์โดย Nycate » เสาร์ ก.พ. 01, 2014 9:21 pm

เช้านี้อากาศดี เลยลองไปเปลี่ยนยางเล่นดู.....

รูปภาพ

อยากรู้ต้องลองดู......
รูปภาพ

รูปภาพ
Nycate

โพสต์โดย watlawyer » อาทิตย์ ก.พ. 02, 2014 10:31 am

ยางรุ่นนี้ความเงียบ การเกาะถนน รีดน้ำ เป็นไงมั่ง
watlawyer

โพสต์โดย Nycate » จันทร์ ก.พ. 03, 2014 9:57 am

watlawyer เขียน:ยางรุ่นนี้ความเงียบ การเกาะถนน รีดน้ำ เป็นไงมั่ง

Test ได้แค่ 300 KM. แต่ฟังธงแล้วว่าดีจร้า :?: :?:

นุ่มเงียบดีครับ เทียบกับ Excellence ก่อนหน้านี้ ปี12
ของเดิม เติมลม 34 รู้สึกได้ว่ามันโดดๆครับ ของใหม่ Popcon ปี13 ร้านเติม 36 มาให้ รู้สึกว่ามันนุ่มกว่า แต่อาจจะเพราะความเก่าใหม่ไม่เท่ากันมั้งครับอันนี้ผมเดา

เกาะถนน Popcon อยู่ในขั้นพอใจเลยครับ ของเก่าเข้าโค้งเริ่มมีอาการ :shock: คงเพราะผมไม่ค่อยเบาด้วยมั้งครับ แต่พอลดความเร็วลงก็ปรกติ :mrgreen:
ตัวใหม่นี้ผมเข้าความเร็วเท่าเดิมไม่มีอาการ เลยพอใจครับ :lol:

รีดน้ำ Popcon น่าจะดีกว่าครับ จากที่ร้านเขาให้ความรู้เรื่องของลายยางที่มีผลโดยตรงกับการรีดน้ำ
แต่ของเก่า Excellence เจอน้ำแรกๆก็ใช้ได้นะครับ ฝนตกวิ่ง 120 สบายๆ Test ตามที่พี่ๆเขาแว่กันมาว่า MO มันแจ๋วตรงนี้
(แต่ Popcon ยังไม่เจอน้ำน้องฝนเลยครับ) :lol: :lol:

ที่สำคัญคือ เรื่องของ ระยะเบรค และลายยางที่ออกแบบมาเพื่อเพิ่มพื้นที่ในการเบรค (ร้านเขาโม้มาให้ฟัง)

ช่วงล่างผมเริ่มมีปัญหาแล้ว คันชักคันส่งเริ่มออกอาการ พอวิ่งๆสัก 100 นึง Excellence ให้ความรู้สึกได้ว่ามันสะท้านมาที่พวง
แต่ Popcon ตัวนี้ไม่มีความรู้สึกเลยครับ ยางมันช่วยได้เยอะเหมือนกัน เด็กที่ร้านชี้ให้ดูนี่ๆพี่ตัวนี้เลย (เปลี่ยนยางก่อนค่อยไปตั้ง 0 ได้ป่ะ)
ของเตรียมไว้หมดแล้ว เปิดฝาหลังให้เด็กมันดูถึงกับ งง ว่ารถเก่าๆนี่ถึงกับต้องพกอะไหล่ช่วงล่างกับเบย 555+ :mrgreen:

พอได้ของใหม่มาก็ต้องลืมเก่าไปเลยนะครับพี่ Watlawyer (แบบนี้เรื่องปรกติไหมครับ) :lol: :lol:
Nycate

โพสต์โดย Nycate » อังคาร ก.พ. 11, 2014 1:16 am

ว่างจัดไม่รู้ทำไร ถอดช่วงล่างดูเล่น
รูปภาพ
เออวึ้ย.....ของมันทนดีจริงๆ ถอดมาแล้วเปลี่ยนของเก่า(ที่เตรียมไว้)ใส่ใหม่เลยแล้วกันนะ เปลี่ยนโลดเลยเด้อ

นานๆทีเสียบเสียหน่อย

อ้าว อ้าว F อะไรกันเยอะแยะ แย่งกันขึ้นเชียว ......เด๋วก็ เปลี่ยนฝาซ๊ะหลอก
รูปภาพ

:shock: :shock: :shock:
Nycate

โพสต์โดย watlawyer » พุธ ก.พ. 12, 2014 11:06 am

เปลี่ยนช่วงล่างแล้วเปลี่ยนเครื่องด้วยจิ
watlawyer

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง กระดานโพสรูปสวยๆ W202