ไฟเขียวแดงที่กระจกมองหลังกระพริบ

ทุกปัญหาเรามีคำตอบเราตอบให้คุณก่อนถึงมือช่าง

ไฟเขียวแดงที่กระจกมองหลังกระพริบ

โพสต์โดย anek » ศุกร์ ธ.ค. 14, 2018 9:21 pm

เมื่อสิบวันที่ผ่านมา ได้ซ่อมกล่อง ECU ของ c220 มา หลังใส่กลับก็ใช้งานได้ แต่ ทุกครั้งที่ สตาร์ทเครื่อง ไฟเขียวแดงที่กระจกมองหลัง จะกระพริบไปมา อยู่ราวๆ 30 วินาที ก็จะดับไปเอง...รถก็ใช้งานตามปกติ......ไม่ทราบสาเหตุ เมื่อก่อนไม่เคยเป็น.....ขอคำแนะนำด้วยครับ
anek
Bronze Member

Re: ไฟเขียวแดงที่กระจกมองหลังกระพริบ

โพสต์โดย Admin » เสาร์ ธ.ค. 15, 2018 11:58 am

คงไม่ได้ซ่อมกล่องหละครับ คงถูกเปลี่ยนมือสองมากกว่าครับ กลายเป็นกล่องที่ไม่มีระบบกันขโมย ที่มันเตือนกระพริบซ้ายขวาสลับกันใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็น่าจะเป็นตามนั้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
Admin
Site Admin

ย้อนกลับไปยัง กระดานถามตอบปัญหา