รับซ่อมเบนซ์ทุกรุ่น เครื่อง ช่วงล่าง แอร์ เกียร์ by Admin

โพสซื้อหรือขายของ เพียงกระทู้ละ1-2สินค้า ไม่เกิน5ชิ้นต่อเดือน บุคคลผู้มีสินค้าที่ขายในจำนวนน้อย ไม่มีการขายแบบต่อเนื่องของสินค้า

Re: อู่หยุด31ธค-4มค นี้ครับ สะพานข้ามแยกเสร็จแล้ว รถไม่ติดนะ

โพสต์โดย Admin » เสาร์ ธ.ค. 27, 2014 2:32 pm

เปลี่ยนเป็นหยุด31 นะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Admin
Site Admin

Re: รับซ่อมเบนซ์ทุกรุ่น เครื่อง ช่วงล่าง แอร์ เกียร์ by Admi

โพสต์โดย Admin » จันทร์ ก.ย. 05, 2016 9:42 pm

เปิดทำการทุกวัน เข้ามาใช้บริการ กรุณาโทรแจ้งล่วงหน้า เนื่องจาก บางครั้งช่างมีออกไปทำงานนอกสถานที่ด้วยครับ
Admin
Site Admin

Re: รับซ่อมเบนซ์ทุกรุ่น เครื่อง ช่วงล่าง แอร์ เกียร์ by Admi

โพสต์โดย somyote.b » อังคาร เม.ย. 16, 2019 3:22 pm

สวัสดีครับคุณ admin cool ครับ
ตอนนี้แอร์รถผมหลังจากที่ไปเปลี่ยนคอมแอร์ตัว 17,000 กับพี่มา มันเหมือนกำลังคอมแอร์มันตกลง เริ่มมีไม่ฉ่ำ ไปเช็คน้ำยาดูแล้วก็ปกติ ควรแก้ไขยังไงดีครับผม
somyote.b
Bronze Member

ที่อยู่: 951/28 แฟลต ทร. ซอยสุขสวัสดิ์26 แขวงบางปะกอก เขตราษฎร์บูรณะ กทม. โทร 0899225441

โพสต์โดย Admin » พฤหัสฯ. เม.ย. 18, 2019 4:21 pm

somyote.b เขียน:สวัสดีครับคุณ admin cool ครับ
ตอนนี้แอร์รถผมหลังจากที่ไปเปลี่ยนคอมแอร์ตัว 17,000 กับพี่มา มันเหมือนกำลังคอมแอร์มันตกลง เริ่มมีไม่ฉ่ำ ไปเช็คน้ำยาดูแล้วก็ปกติ ควรแก้ไขยังไงดีครับผม

ถ้าจำๆไม่ผิดเปลี่ยนไปช่วงปี2016 แต่เบื้องต้นสังเกตอาการพัดลมไฟฟ้าคู่หน้าทำงานหรือไม่ครับ ถ้ามันทำก็แสดงว่าคอมเพรสเซอร์กำลังไม่มีปัญหาอะไรครับ ช่วงนี้อากาศร้อนมาก บางทีลมร้อนมันเข้ามาทางช่องระบายอากาศด้านหน้า ที่เรากดปิดไม่ให้อากาศภายนอกเข้า บางคันมันปิดไม่สนิทครับ ทำให้ไม่ฉ่ำก็เป็นไปได้ เพราะดูดอากาศภายนอกเข้ามาด้วย อีกอย่างต้องดูระบบระบายความร้อนของรถเราด้วยครับ พัดลมไฟฟ้าคู่หน้าทำงานปกติทั้ง2ตัวหรือไม่ พัดลมฟรีปั้มของเครื่องยนต์ยังกำลังดีหรือไม่ คุณลองเอาน้ำฉีดแผงหน้าดูว่าแอร์ฉ่ำมั้ย ถ้าฉ่ำก็แสดงว่าระบบระบายความร้อนไม่ดีพอ แผงอาจจะสกปรกครับ
Admin
Site Admin

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง กระดานซื้อขายแลกเปลี่ยน